ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเลี้ยงลูกกรอก  (อ่าน 14875 ครั้ง)

ออฟไลน์ st_tk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วิธีเลี้ยงลูกกรอก
« เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 02:59:08 »
อยากรู้วิธีดูแลเลี้ยงลูกกรอกจะต้องทำอย่างไรบ้าง 

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วิธีเลี้ยงลูกกรอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 03:11:02 »
เลี้ยงเหมือนกุมารทองทุกประการครับ แต่ก็ต้องดูด้วยว่าลูกกรอกของท่านนั้นได้มาจากไหนใรปลุกเสก  ถ้าหากเป็นสายพรายก็ควรที่จะเซ่นเขาด้วยอาหารหยาบก็แล้วแต่คุณว่าพูดกับน้องเขาว่าจะให้อาหารวันไหน สำหรับตัวผมเองผมคิดว่าวันพระน่าจะเหมาะที่สุดครับเพราะส่วนใหญ่วันพระเราจะไหว้พระทุกวัน  หรือถ้าเราไม่มีเวลาตั้งเซ่นอาหารให้น้องเขาเราก็สามารถเรียกเขามาทานข้าวพร้อมๆกับเราก็ได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 04:51:11 »
ลูกกรอกที่หนูมีเป็นลูกของหนูเองค่ะ หนูท้องได้สี่เดือนแล้วก็แท้งเองค่ะ หนูเอาเก็บไว้เองได้สองปีแล้วค่ะ แต่หนูได้ทำบุญเสื้อผ้าของใช้เด็กไปแล้ว หนูอยากรู้ว่าจะต้องทำอะไรให้เค้าอีกหรือป่าว หนูก็อยากเลี้ยงเค้าแต่หนูไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ช่วยตอบหนูทีค่ะ

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 05:04:59 »
เอาแบบนี้ดิครับ   คุณลองไปให้พระหรืออาจารย์ที่เก่งๆทำพิธีให้เพื่อเค้าจะได้มีพลังครับ
และอีกอย่างหนึ่งเขาเป็นลูกของคุณเอง การที่เป็นแม่ลูกกันจริงๆนั้นจะทำให้เขาช่วยคุณอย่างเต็มที่ด้วยอะครับ^^

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 12:22:46 »
หนูไม่รู้จักพระอาจารย์ที่ไหนเลยค่ะ  ตอนนี้อยู่ที่เชียงราย ที่นี่พี่พอจะรู้จักพระอาจารย์บ้างหรือป่าวค่ะ  แล้วไม่เป็นการกักขังน้องเค้าหรือค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ beamthaimusic

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 09:47:21 »
ผมตอบให้ได้ครับ เรื่องกุมาร พราย เทพ

การเรื่องดูคงไม่ต่างจากกุมารพราย
เวลาจะกินข้าวหรืออะไรก็เรียกๆ เค้ามากินด้วย
ถ้าเเลี้ยงไม่ดี อาจมีอันตรายถึงชีวิต
ดีไม่ดีก็อาจจะหนีได้

ควรจะเลี้ยงเค้าให้เหมือนลูกจริงๆ เพราะเค้ามีจิตวิญาณเป็นนามธรรม แต่ไม่มีตัวตนเป็นรูปธรรม เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 06:10:13 »
อ่ะน่ะ

กรณีแบบนี้อย่าเรียกว่าผูกขังเลยครับ

เรียกว่าสั่งสมบุญก่อนไปเกิดใหม่ครับ

ถึงเวลาแล้วก็จะไปเอง

ดีกว่าปล่อยเลยตามเลย

อาจถูกคนมีวิชาจับไปเป็นทาสรับใช้

:093:   :093:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 08:37:29 »
เลี้ยงเสมือนว่าเป็นลูกคนนึงครับ เราดีต่อเค้าย่อมดีต่อ เราไม่ดีต่อเค้าย่อม... เหรียญมีสองด้่านเสมอ แต่ท่านอยากให้เหรียญหงายด้านไหน????  :050:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 08:42:25 »
แต่ผมว่าถ้าคุณเลี้ยงเขา เขาก็ต้องให้แต่ด้านดีกับคุณแน่นอนครับเนื่องจากคุณเป็นแม่แท้ๆของเขา    สำหรับเรื่องกุมารทองผมขอแนะนำเว็บนี้ครับ
www.kumanthongsiam.com     สวัสดีครับ