ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ วันที่30-12-2552 งานรดน้ำหลวงอาบสังขาร และ บรรจุสังขาร หลวงปู่เจือ  (อ่าน 2126 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

*น้อมกราบหลวงปู่เจือ ขอให้หลวงปู่พักให้สบายนะครับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2552, 11:53:16 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2552, 12:44:35 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
หลับตา (OST.ฝัน หวาน อาย จูบ)
เพลง หลับตา

ขับร้องโดย   August
คำร้อง / ทำนอง  วรุตม์  พสุธาดล
เรียบเรียง   วรุตม์  พสุธาดล

หลับตาลงนะ นะคนดี    ขอให้เวลานี้เธอหลับและพักผ่อน
กล่อมด้วยเพลงแห่งรัก ให้เธอนอน แค่เพียงก่อนที่ฟ้าจะสาง…
หลับตาลงนะ  นะคนดี   ไม่มีอะไรที่ต้องห่วงแม้ซักอย่าง
สิ่งที่เคยแบกไว้ ให้เธอวาง  ให้โลกผ่านดั่งเพียงฝันไป

*หากเพียงเธอได้รู้ว่าเธอนั้นสำคัญแค่ไหน หากเพียงเธอได้รู้ว่ามีคนรักเธอมากมาย
หากเพียงเธอได้รู้ ว่าเขานั้นยอมทำสิ่งใด เพื่อให้เธอได้พบกับความสุขใจ
เธอคงไม่ต้องดิ้นรนไม่ต้องกังวลอะไรให้วุ่นวาย
คงไม่ต้องเหนื่อยใจหาใครต่อใครช่วยทำให้ทุกข์คลาย
เพียงแค่คนหนึ่งคนที่ยอมหมดจนแม้ลมสุดท้าย ... แค่ให้เธอได้รู้

(ซ้ำ *)

หลับตาลงนะ นะคนดี  สิ้นสุดลงตรงนี้หนทางที่แสนไกล
แค่เธอจับมือฉัน และเชื่อใจ  รักยิ่งใหญ่จะไปถึงเธอ

ลองฟังดู
http://www.you2play.com/player/media_type,song/id,4274/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2552, 12:43:52 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่เจือด้วยอาลัยครับ...

...ขอบคุณท่านเด็กนอกวัด สำหรับภาพงานนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงปู่เจือครับ

ด้วยความอาลัย.....

ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ เห็นแล้วคิดถึงหลวงปู่ครับ  ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ   :054: 

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำภาพและข่าวสารมาให้รับรู้ครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ lek_nkpt

• จตุตถะ
ขอขอบคุณมากสำหรับภาพมากๆครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่เจือ ด้วยความอาลัย :054: :054: :054: