ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อหนุมาน ครับ  (อ่าน 7066 ครั้ง)

ออฟไลน์ kantongza07

• ตติยะ
    • อีเมล
ชื่อหนุมาน ครับ
« เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 10:32:39 »
คือผมอยากรู้ ชื่อของหนุมานตันนี้นะครับ
ขอความกรุณาด้วยนะครับ อันนี้เผื่อไม่เห็นภาพ หนุมานตัวนี้มือข้างหนื่งถือธงมือข้างหนึ่งถือลูกธนู ครับ เห็นที่อืนเรียกตัว5 ผมเลยอยากรู้ที่วัดบางพระเรียกอะไร นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2553, 10:35:33 โดย kantongza07 »
จะหาคน  มีดี  โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว  เสาะหา  สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา  หนวดเต่า  ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย  มองแต่ดี  มีคุณจริง

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ชื่อหนุมาน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 10:43:19 »
น่าจะหนุมานเชิญธง นะครับ   

ผิดถูกประการใดขออภัย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 01:07:24 »

แบบนี้ใช่ไหมครับ  :058:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 01:37:08 »
เรียกหนุมานเชิญธงครับ  แต่ที่วัดบางพระจะสักไม่เหมือนกับรูปที่ยกตัวอย่างมานะครับ  ผมเองก็สักหนุมานนี้ครับตรงหน้าอกครับ  ก็จะถือธงกับสามง่าม  อันนี้ขึ้นอยู่กับท่านอาจารย์แต่ละสำนักจะดัดแปลงรายละเอียดต่างๆครับ  แต่โดยรวมแล้สไม่ว่าหนุมานแบบไหน  ตัวไหนก็     หนุมานตัวเดียวกันนั้นแหละครับ  ผิดพลาดประกาศใด  ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 01:56:25 »
บางสำนักจะเรียกหนุมานตัวห้าครับ
ลองหาดูในเน็ต

ออฟไลน์ kantongza07

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 02:53:39 »
เหมือนหนุมานตัวที่ ท่านขุนแผนนำมาให้ดูนะเเหละครับ