ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ หน่อย  (อ่าน 2760 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_rescue

• ปัญจมะ
  • ศรัทธาอันแรงกล้า ย่อมสร้างปาฏิหาริย์
    • http://Eaachai.hi5.com
    • อีเมล
รบกวนพี่ ๆ หน่อย
« เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 08:31:30 »
ผมไปสักน้ำมันกับหลวงพี่แป้วมา 3 ครั้งแล้ว
ครั้งแรกได้ 7 ยอด และ 2 ยอด

แต่ครั้งที่ 3 ผม มะแน่ใจว่าคืออะไร
ผมก็ไปสักกะว่าท่านให้อะไรมาก็รับไว้หมด

พี่ ๆ หากรู้ว่ายันต์นี้เรียกว่าอะไรและและพุทธคุณ
ด้านไหนช่วยชี้แจงด้วยครับ   :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2553, 08:33:55 โดย eak_rescue »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ ๆ หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 11:47:06 »
ลอยยันต์ คล้ายๆของผมเลยนะครับ คงตอบยากครับเพราะเรียกไม่เหมือนกันอะครับ

แต่ ของผมที่ได้มานั้น พระอาจารย์ผมท่านบอกว่าเป็นยันต์ตระกุดโทน แต่ บางคนก็บอกผมว่าเป็นยันต์พระเจ้า 16 พระองค์

ผิดถูกประการใดขออภัยด่วยครับ  อันนี้ภาพประกอบยันต์ของผมครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 11:51:43 »
ลอยยันต์ คล้ายๆของผมเลยนะครับ คงตอบยากครับเพราะเรียกไม่เหมือนกันอะครับ

แต่ ของผมที่ได้มานั้น พระอาจารย์ผมท่านบอกว่าเป็นยันต์ตระกุดโทน แต่ บางคนก็บอกผมว่าเป็นยันต์พระเจ้า 16 พระองค์

ผิดถูกประการใดขออภัยด่วยครับ  อันนี้ภาพประกอบยันต์ของผมครับ

ยันต์มหาอุดน่าจะใช่นะครับ เพราะยันต์พระเจ้า 16 พระองค์ จะอีกแบบหนึ่ง ซึ่งรูปแบบเหมือนกันมาก  :002:

ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ ใช้ความจำเอาครับ  :001: :001:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2553, 01:25:15 »
ใช่ครับ ๆ จากที่ผมศึกษาดูจากหลายๆที่หลายๆอย่าง คงไม่น่าใช่ยันต์ พระเจ้า16พระองค์อะครับ

แต่พระอาจารย์ที่สักให้ผมนั้นท่านบอกว่าเป็นยันต์ตระกุดโทนอะครับ แล้ว ยันต์ตระกุดโทนกับ ยันต์ที่พี่ขุนแผนบอกนี่อย่างเดียวกันป่าวอะครับ

อันนี้ ภาพประกอบครับ พระัอาจารย์ที่อยู่ด้านหน้าเหรียญแหละครับที่สักให้ผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2553, 09:17:08 »
ใช่ครับ ส่วนมากพระเกจิท่านจะจารยันต์มหาอุดลงตะกรุดครับ  

ยันต์มหาอุดครับ ชัวร์ๆ  :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2553, 03:08:34 โดย gottkung »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2553, 07:00:05 »
ครับ ขอบคุณพี่ขุนแผน มากครับ  :053:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 11:59:48 »
ขออภัยถ้าเห็นต่าง

เพิ่มเติมให้ครับ

=============================================

=============================================

:114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 03:09:08 »
ถ้าคนที่อ่านอักขระขอมออกจะทราบได้ว่า
อักขระที่ลงในตัวยันต์นั้นคือ
คาถาพระเจ้า16 พระองค์ครับ
อุปเท่ห์ดีหมดทุกทาง แต่ชื่อยันต์ก็แล้วแต่จะเรียกกันไปตามสายวิชาที่ร่ำเรียนมา
ผมก็ความรู้น้อย ผิดพลาดประการใด คงต้องให้ท่านขุนแผนช่วยชี้แนะอีกที
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ eak_rescue

• ปัญจมะ
  • ศรัทธาอันแรงกล้า ย่อมสร้างปาฏิหาริย์
    • http://Eaachai.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 10:59:59 »
วันนี้มีโอกาสไปวัดมา เลยถามหลวงพี่แป้ว
ท่านบอกว่าหัวใจเสือครับ ขอบคุณพี่ๆมาก
นะครับที่นำภาพ และความรู้ใหม่  ๆมาบอก    :054: