ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอรายตัวครับ แอบดูมานานและ  (อ่าน 1553 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็เคยได้ไปสักที่วัดบางพระมาครังนึงตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย อาจารย์บอกว่าตำรวจพึงจามาบอกว่าไม่ให้ลงหมึกให้เด็กที่อายุต่ำกว่า 18 เลยได้น้ำมันมา แล้วก็ไม่มีโอกาสได้ไปเลย   จนมารู้ว่าแถวมีนบรุมีอาจารย์ เจี๊ยบ สายวัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น) จึงได้เริ่มลงหมึก อยากให้พี่ดูว่าใช่ได้มั๊ยครับ

นับจากทางขวา องค์ที่2 อะครับ อาจารย์เจี๊ยบ

พอได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
ตอบ: น้องใหม่ขอรายตัวครับ แอบดูมานานและ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 11:32:57 »
ผมก็ไม่ทราบคราบ
แต่ที่เห็นก็สวยงามครับท่าน

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: น้องใหม่ขอรายตัวครับ แอบดูมานานและ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 09:24:03 »
ดูจากยันต์แล้วคิดว่าใช่ครับ
หลวงพี่รูปแรกจากทางขวาดูไม่ค่อยชัดน่าจะเป็นหลวงพี่ญา
รูปที่สามน่าจะเป็นหลวงพี่เอ
รูปที่สี่หลวงพี่ญาวัดนางเหลียว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Banksui

• เป้าหมายมีไว้พุ่งชน...
  • ตติยะ
  • ศรัทธามี ปาฏิหาริย์เกิด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 09:55:52 »
ผมก็สักกับ อ.เจี๊ยบ เหมือนกันครับ...

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 12:22:58 »
สวยครับเส้นคมดี 13;

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 12:54:47 »
สวยงามมากครับ ถ่ายเล่นกล้องตามสมัยอีกซะด้วย  :095:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 02:09:02 »
สวยงามครับ

ลักษณะยันต์ก็สวยครับ

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 12:17:59 »
เมื่อวันเสาร์ไปขอเสือมาอีกตัวครับ เป็นเสื้อคู่มหาอำนาจ แล้วสมใจอยาก แล้วจะต่อไรดีครับ