ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักหลวงปู่เสาร์บางครับ  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายลม

• ตติยะ
มีใครรู้จักหลวงปู่เสาร์บางครับ  หลวงปู่อยู่จ.กำแพงเพชร  วัดวังบัว   แต่ตอนนี้หลวงปู่สิ้นแล้ว  ตอนหลวงปู่ยังอยู่หลวงปู่บอกกับลูกศิษว่าตอนหลวงปู่ตายไม่ต้องเผา  เเละคนแถวนันก็เผาหลวงปู่  ตอนแรกเผาไม่ไหม้  ต้องมาไหว้หลวงปู่ แลวก็เผาไหม้   แต่ลูหศิษที่ไกลชิดหลวงปู่ก็ไม่ดไผหลวงปู่  (หลวงปู่บอกไม่ต้องเผากู) :069: :060: :059: :068: :017: :053: :052:

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: มีใครรู้จักหลวงปู่เสาร์บางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2550, 11:38:15 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
ตอบ: มีใครรู้จักหลวงปู่เสาร์บางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2550, 10:27:01 »
อ่า.. ไม่รู้จักครับ

แต่ว่าพระดีปฏิปทาดีเก่งมีอยู่เยอะมากครับ เพียงแต่บางทีเราไม่รู้จักเพราะความไกล
หรือว่าไม่ได้ออกตามสื่อ... เพราะว่าบางรูปท่านต้องการอยู่อย่างเรียบง่ายสมถะนั่นเองครับ  :)
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2550, 11:42:11 »
ขอแสดงความเสียใจ :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 09:13:24 »
ไม่ทราบว่าใช่ หลวงปู่เสาร์  กันตสีโล ไหมถ้าไม่ใช่ก็ต้องขออภัยครับ  :075: :075: :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 09:23:34 »
ไม่ ๆ หลวง ปู่เสาร์ ท่าน เสีย นาน แล้ว เราว่าไม่ใช่ ท่าน แน่ ๆ เลย

ออฟไลน์ สายลม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 11:25:01 »
ใช้ครับแต่ยังมีลูกศิษเข้าสักอยู่  คุณเคยไปสักกับเข้าหรอครับ :P ;) :D :o ::)