ผู้เขียน หัวข้อ: นำภาพบรรยากาศวัดสะพานสูงมาฝากพี่น้องครับ  (อ่าน 6668 ครั้ง)

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน

ป้ายหน้าวัดสะพานสูงครับ โดดเด่นเห็นชัดมาแต่ไกล

ด้านหน้าที่เช่าบูชาวัตถุมงคลและที่บูชาดอกไม้ธูปเทียน

ภาพพระอุโบสถวัดสะพานสูงครับ

รูปหล่อหลวงปู่เอี่ยมหน้าพระอุโบสถ

พระประจำวัน

เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ

ลุงเลี่ยมตะกรุดไม่มาหรือวันนี้

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ

รูปหล่อหลวงปู่กลิ่น วัดสะพานสูง

รูปหล่อหลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง

พระประธานในมณฑปหลวงปู่กลิ่น - หลวงพ่อทองสุข

รูปถ่ายหลวงปู่กลิ่นในมณฑป

รูปถ่ายหลวงพ่อทองสุขในมณฑป

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ

ขออนุญาติท่านเจ้าของบ้านที่นำภาพมาลงครับ เห็นบ้านสวยดี เลยถ่ายมาให้พี่น้องในเว็บได้ชมกัน  :005:

บรรยากาศบ้านทรงไทยริมคลองพระอุดม เห็นแล้วอดอิจฉาเจ้าของบ้านไม่ได้จริงๆครับ บ้านสวยยังไม่พอแถมบรรยากาศดีอีกต่างหาก  :002:

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ
ภาพตอนเข้าไปกราบนมัสการหลวงตาวาสครับ

หิ้งพระในกุฏิหลวงตาวาสครับ

รูปถ่ายหลวงตาวาส

พระปิดตาขนาดตั้งโต๊ะบูชา

หลวงตาวาสท่านกำลังให้พร หลังจากพวกผมได้นำนมไวตามิลค์มาถวายท่าน

ภาพขณะที่คุณBanksuiกำลังรับตะกรุดโสฬสมงคลกับมือของท่านหลวงตาวาส

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ

ภาพตะกรุดโสฬสมงคลบางส่วนที่ยังทำไม่เสร็จ รอการลงรักทับอีกหนึ่งรอบ

ขอเก็บภาพบรรยากาศประทับใจไว้ซักหนึ่งรูปครับ

รูปคุณBanksuiหน้าพระอุโบสถครับ

อีกหนึ่งสิ่งที่ประทับใจคือห้องน้ำครับ ต้องขอบอกว่าสะอาดมากเลยจริงๆ :015:

ปล.หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมายัง ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Banksui

• เป้าหมายมีไว้พุ่งชน...
  • ตติยะ
  • ศรัทธามี ปาฏิหาริย์เกิด
ขอเพิ่มเติมต่อจากคุณCCSครับ รวมภาพวัตถุมงคลที่ได้มาในวันนี้ครับ(เล็กๆน้อยๆ)

ตะกรุดโสฬสมงคล

ความยาวประมาณ4นิ้วครับ

พระปิดตาหลวงตาวาสครับ (ด้านหน้า)

พระปิดตาหลวงตาวาสครับ (ด้านหลัง)

เหรียญเสมาหลวงปู่เอี่ยมครับ

ปล.กล้องแบตหมดเสียก่อนจึงนำภาพมาให้พี่น้องได้ชมกันเพียงเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ
ลงซะละเอียดเลยนะครับ

แล้วหลวงตาท่านให้พรอะไรมาบ้างครับ

เสียดายเลยที่ไม่ได้เจอกัน  พอดีผมอยู่สุราษฯ ด้วย

เอาเป็นว่าเดี๋ยวเอาตะกรุด 4 กษัตริย์ หลวงตาวาสมาลงให้ดูแทนคำขอโทษที่ชวนแล้วผมไม่ได้ไป

มีอันเดียวในโลก  หลวงตาท่านเมตตาทำให้มา

ตอนนี้เอามาถักเชือกเรียบร้อย ณ ตอนนี้กำลังลงรักครับ

ส่วนอันเล็กคือตะกรุดยันต์เก้าครับ

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ
หุหุ :045: ไม่เป็นไรครับ ยังไงถ้าครั้งหน้ามีโอกาสก็ไปด้วยกันครับ  :005:
ตะกรุดสวยดีครับ แน่นอนจริงๆ  :002: :015:

ป้ายคาถาโสฬสมงคลที่ติดอยู่หน้าพระอุโสถครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รูปใหญ่มากเลยครับ

ย่อรูปลงก่อนเอาภาพลงบอร์ดก็ดีนะครับ