ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสักพระพิราพกับพระพิฆเนศ(น้ำมัน)  (อ่าน 8135 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากสักพระพิราพกับพระพิฆเนศ(น้ำมัน)ครับต้องเป็นน้ำมันชนิดไหนครับ(ผมยังไม่เคยสักเลย)เพราะตอนนี้ผมทำงานด้วยครับไม่อยากให้ของขึ้นตอนทำงานอะครับเพราะผมเป็นคนใจร้อนมากครับแล้วก็ อีกด้านอยากได้ด้านคงกระพันพันแทงไม่เข้าอะครับเอาไว้ป้องกันตัวเวลามีภัยอะครับไม่ทราบว่ามีรายไหนแรงๆบ้างไหมครับ(ที่เหมาะสำหรับคนใจร้อนที่ไม่อยากให้ของขึ้นตอนทำงานหรอตอนโมโหอะครับอยากมีไว้ป้องกันตัวเฉยๆไม่อยากไปมีเรื่องกับใคร)รับกวนช่วยแนะนำด้วยเพราะผมคราดว่าจะไปซักเร็วๆนี้ครับ  :016: :015:

ปล.ถ้าอยู่ กทม จะนั่งรถไปยังไงครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 03:09:32 โดย idolizers »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าจะเอาในสิ่งที่คุณอยากได้
ที่วัดบางพระคงไม่มีครับ
สำหรับลายสักพระพิราพ (ศึกษาให้ท่องแท้ก่อนก็ดีครับ เพราะครูแรงมาก)
ส่วนน้ำมันของวัดบางพระ ก็เป็นน้ำมันงานี่แหละครับ
เข้าร่างกายแล้วไม่เป็นอะไร
หากอยากได้ทางคงกระพันแคล้วคลาด ยันต์ครู สามอย่างของวัดเรา
เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย คนที่สักไปแล้วก็เกิดประสบการณ์
รอดตายมาหลายรายแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าอยากมาสักที่วัดบางพระจริงๆ อยากเป็นลูกศิษย์ที่นี่จริงๆ

มาที่วัดได้เลยครับ อาจารย์ที่นี่แต่ละท่านจะพิจารณาให้ครับ

ส่วนเรื่องของขึ้นเวลาทำงาน หรือเวลาอื่นๆ ไม่เกี่ยวครับ ว่าจะเหนียวหรือแรงไม่แรง

หากฝึกเข้าวัด ทำใจให้สงบ ใจท่านเย็นลง ก็อาจจะไม่ต้องพึ่งรอยสักก็ได้

เพราะ รอยสัก หรือลายที่สัก ไม่ได้บ่งบอกเลย ว่าจะให้ทุกสิ่งในโลกนี้ดีขึ้น หากการกระทำทั้งปวง ไม่ได้ใช้สติ ขาดการยั้งคิด ยั้งทำ

ผมแนะนำให้ศึกษากระทู้เก่าๆในเวปนี้ มีพี่น้องหลายท่านให้ความรู้ไว้พอสมควร ลองมาวัดบ่อยๆ
มาเริ่มจากยันต์ครู แล้วต่อยอดไปเรื่อยๆ แล้วความคิดของท่านจะเปลี่ยนไปครับ

ผมเองก็ใจร้อนมาก่อน สักน้ำมันมาก่อน แล้วสักหมึกครั้งแรก ก็ได้พระพิฆเนศ กลางหลัง สมใจ จริงๆครับ
เหมือนหลวงพี่ท่านรับรู้ได้เลย เป็นบุญมากๆ แล้ววันนั้นก็ทำอะไรสำเร็จไปหมด แต่กว่าจะมาถึงวันนั้น ร่วมสองปีมั้งครับ ที่จะกล้าสักหมึกครั้งแรก

หวังว่าคำตอบคงมีประโยชน์ส่วนหนึ่ง ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: ผมอยากสักพระพิราพกับพระพิฆเนศ(น้ำมัน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 12:17:13 »
พระพิราพ  ครูแรงมากลองศึกษาให้ดีก่อนครับ

ปล.ถ้าเป็นครอบครูของพระอาจารย์ศิริพงศ์  วัดสุทธาราม ผมเห็นท่านครอบให้ 3 เศียร ครับ มีเศียร พระพิราพ พระพิฆเณศ พระภรตมุนี (พ่อแก่)
แต่ของพระอาจารย์ศิริพงศ์ จะเป็นการครอบครูสายครูนาฏศิลป์ครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: ผมอยากสักพระพิราพกับพระพิฆเนศ(น้ำมัน)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 05:06:10 »
แถวนั้นมีรถมาที่สายใต้ไหม รถเมล์หรือรถตู้ก็ได้ นั่งมาลงที่สายใต้ ลงรถแล้วถามคนแถวนั้นรถตู้ไปกาญจนบุรี ค่ารถ 40 บาท ออกทุกๆ 20 นาที หรือนั่งไปลงอนุสาวรีย์ ไปคิวรถตู้ที่ข้างรถเขียน 76
อนุสาวรีย์ พุทธมนฑล ราชบุรี ค่ารถประมาณ 60-70 บาท บอกว่าไปลงแยกท่านา ใกล้ๆแยกจะมีโลตัส
ลงรถแล้วเดินข้ามสะพานลอยมา ลงมาจะมองเห็นวินมอเตอร์ไซด์ เดินผ่านไปจะเห็น สามแยกคือทางที่เรามา ข้างหน้าจะมีป้องตำรวจ ข้ามทางไปทางป้อม จะมองเห็นร้านขายของ จะมีป้ายรถเมล์อยู่ใกล้ๆๆ รถเมล์จะเป็นรถบัสสีแดงๆ เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม สังเกตุป้ายหน้ารถ จะเขียนว่า # บางพระ # ค่ารถ 18 บาท บอกว่าลงวัดบางพระ รถคันสุดท้ายผ่านหน้าวัดประมาณ 18.00น  ขากลับบอกว่าลงท่านาเดินมารอรถศาลาหน้าโลตัส ไปรถตู้จะได้เร็วๆหน่อย รถตู้กาญจนบุรี ลงที่สายใต้ รถตู้ราชบุรี ลงที่อนุสาวรีย์ แล้วแต่จะสะดวงทางไหนนะครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:57:17 »
ลอง คุย กับ ผม อาจจะแนะนำได้ นะ คับ

gofmaXXXX_as@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2553, 12:32:25 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 11:49:13 »
ผมมั่นใจว่าหลวงพ่อเปิ่นมอบลายยันต์ให้ศิยษ์เพื่อป้องกันตัวและเป็นกรอบให้มีศีลมีธรรมเป็นคนดีในสังคม

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 10:30:38 »
ขอบคุณครับ...... :090: :090: :114: :090: :090:.....

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 08:00:07 »
จากใจแล้วยังไม่อยากให้สัก..
พระพิราพประทานความเป็น ความตาย.. แรงมาก
ส่วนตัวขอเพียง พระพิราพประเภทวัตถุมงคล ประทานมหาเสน่ห์ที่มีมหาอำนาจในตัว..

ยิ่งพูดถึงความสวยงามแล้ว..ระดับเอลิสต์คงหนีไม่พ้น พระพิราพ สุดยอดพุทธศิลป์ของพ่อครูศิริพงษ์ คุรุพันธ์กิจ วัดสุทธาราม...

แรงครูพระพิราพแรงมาก..

งั้นยังไม่ต้องสัก...แต่บูชาพระพิราพให้ถึงขั้นเสียก่อน!!!

และยังอยากสักอีกจริงๆ จะแนะนำให้!

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2553, 08:00:37 โดย cho presley »

cho presley