ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องประสบการณ์เกี่ยวกับกุมารค่ะ  (อ่าน 1614 ครั้ง)

ออฟไลน์ tickalet

• You know me a little know.
  • ตติยะ
เรื่องมีอยู่ว่าที่ร้านตอนนี้มีน้องกุมารอยู่สององค์ค่ะ
- องค์แรกเป็นองค์สีดำ ชื่อว่าน้องเงิน เงิน ได้มาจากพระธุดงค์ท่านเมตตาให้มาค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นกุมารประเภทไหน
ซึ่งเดิมท่านเป็นตำรวจแต่ตอนนี้บวชแล้วธุดงค์ไปตามที่ต่างๆค่ะ
- ส่วนองค์ที่สองเป็นองค์สีน้ำตาลชื่อว่า น้องทอง ทอง เป็นกุมารทองพรายกอบทรัพย์ หลวงปู่กอย วัดเขาดินใต้ บ้านกรวด บุรีรัมย์ เป็นกึ่งเทพกึ่งพรายค่ะ
ปกติก็จะมีอาหาร น้ำและน้ำแดงขึ้นหิ้งทุกวัน แต่มีอยู่วันหนึ่งประมาณเดือน เมษายน 2553 ปิดร้านกำลังจะกลับบ้าน
ก็สังเกตที่หิ้งน้องว่าทำไมมีน้ำหกอยู่ก็งง อยู่กับแฟนว่าน้ำมาจากไหนแก้วน้ำก็ไม่ได้หก แล้วถ้วยข้าวก็ไม่ได้หกด้วย
แต่สังเกตว่าน้ำในแก้วลดลง ก็งงว่าน้ำออกมาได้ยังไง แฟนก็เลยไปยกแก้วดูปรากฏว่าแก้วขาดออกเป็น 2 ท่อนค่ะ
คือส่วนตัวแก้วที่บางๆ และส่วนฐานแก้วที่หนาๆ ก็งงว่าขาดได้ยังไงตอนนั้นใจหายมากเลย สั่นไปหมดทั้งตัวไม่รู้ว่าจะเป็นลางร้ายอะไรหรือเปล่า ก็เลยบอกลูกไปว่าถ้าอยากได้ หรือว่าพ่อกับแม่ทำอะไรไม่ถูกต้องอะไรก็มาเข้าฝันบอกพ่อกับแม่นะ
แต่หลังจากนั้นก็ไม่ได้ฝันอะไรและก็ไม่มีเหตุการณ์อะไร ก็เลยคิดว่าคงอาจจะเป็นเพราะความบังเอิญหรือว่าบางครั้งเราใช้แก้วนี้ใส่น้ำแดงผสมน้ำร้อนก็เลยแตก

แต่ว่าเมื่อวานนี้ 31-05-53 แก้วก็แตกอีกซึ่งเป็นแก้วที่เราซื้อมาให้ใหม่ไม่เคยใส่น้ำร้อนเลยแล้วก็เป็นแบบเดิม แตกแบบเดิมคือขาดออกเป็น 2 ท่อน โดยที่แก้วก็ตั้งอยู่อย่างเดิม ก็เลยไม่เข้าใจว่ามันคืออะไร
เลยอยากถามท่านอื่นๆ ดูว่ามีประสบการณ์อย่างไรและหมายความว่าอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

• ตติยะ
น้องเงิน เงินค่ะ

• ตติยะ
น้องทอง ทองค่ะ

• ตติยะ
แถมด้วยน้องสิงขร ค่ะ มีรุ่นพี่ท่านให้มาจากเชียงรายจ๊ะ แต่ไม่ทราบแหล่งที่มาว่าของวัดใด.

หิ้งของลูกๆค่ะ ไม่แน่ใจว่าที่แก้วแตกเขาแย่งกันหรือเปล่าเพราะว่าจัดสำรับชุดเดียวกัน????????/

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ พาลูกทั้งสองไปทำบุญบางรึเปล่าวครับ ลองทำดูนะครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:........

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ขอบคุณครับ พาลูกทั้งสองไปทำบุญบางรึเปล่าวครับ ลองทำดูนะครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:........

ต้องพาออกไปเที่ยวบ้างใช่ไหมครับพี่ยุทธ :001: :001:

ขอบคุณครับ :054: :054:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
ในความคิดผมนะครับ ผมว่าเขาคงจะบอกอะไรแน่ๆครับ เว้นแต่แก้วที่ซื้อมาไม่ได้มาตราฐาน ลองเปลี่ยนเป็นแก้วแบบอื่นดูสิครับ หรือไม่ตัวน้ำแดงมันมีปัญหา น้องเขาเลยไม่อยากดื่มครับ แล้วน้องๆเขามีออกมาหาคุณบ้างหรือเปล่า ก่อนทีจะเกิดเรื่องนี้อะครับ