ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปสักน้ำมัน และลงสาริกามาแล้ว มีข้อห้ามอะไรพึงระวังอีกมั้ยคะ  (อ่าน 2374 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
หลวงพี่นันท่านเมตตาให้ 5 แถวกับลงสาริกามาให้

นอกจากข้อห้ามหลัก ๆ แล้วมีอะไรอีกมั้ยคะ

ลงสาริกามายังใช้ปากในชีวิตประจำวันได้ตามปกติหรือเปล่า (อันนี้สงสัยจากใจจริงนะคะ)

ปกติสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก กับชินบัญชรทุกวันอยู่แล้ว

ควรสวดบทอะไรเพิ่มอีกมั้ยคะ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
 25;

นับถือจริงๆค่ะ สวดไตรปิฏก และชินบัญชร
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
จริง ๆ อยากสวดยอดพระไตรฯ ให้ได้วันละ 3 จบ แต่พอดีสวดบทอื่นไปด้วย

และมักจะสวดก่อนนอน  ก็ได้วันละ 1 จบเท่านั้นแหละค่ะ

มีอะไรก็รบกวนแนะนำได้นะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ได้ค่ะ ถ้าพอจะแนะนำได้ แต่ก็ยังเป็นสมาชิกใหม่ของเว๊ปบางพระเหมือนกันค่ะ

เพิ่งจะเริ่มเข้ามาเมื่อต้นปีเองค่ะ ก็ได้พี่ๆน้องในเว๊ปแนะนำค่ะ ที่นี้มีน้ำใจทุกคนค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จริง ๆ อยากสวดยอดพระไตรฯ ให้ได้วันละ 3 จบ แต่พอดีสวดบทอื่นไปด้วย

และมักจะสวดก่อนนอน  ก็ได้วันละ 1 จบเท่านั้นแหละค่ะ

มีอะไรก็รบกวนแนะนำได้นะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ
เพิ่มด้วยการนั่งสมาธิทำจิตให้สงบ แล้วแผ่เมตตาด้วยก็ดี
เพราะทั้ง 2 บทนี้ก็ดีมากๆแล้วครับ  :053:
ปล.เพิ่มบทสวดบูชาครู หลวงปู่เปิ่นไปด้วยก็ดีครับ หาดูในกระทู้เก่าๆมีลงไว้ ที่กุฏิใหญ่ก็มีแจกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2553, 05:35:55 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
สวดทุกวันยิ่งดีคับ ^^

• ตติยะ
ได้มาแระ บทสวดบูชาหลวงพ่อเปิ่น

ขอบคุณเพื่อนพ้องน้องพี่ศิษธิ์หลวงพ่อทุกท่าน

ขอพระคุ้มครองค่ะ
  :053:     :053:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอมีความสุขมากๆครับ.............สาธุ....... :090: :090: :114: :090: :090:..........