ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ศิษย์เข็มทองคะนองฤทธิ์  (อ่าน 2167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ศิษย์เข็มทองคะนองฤทธิ์

หลวงพ่อพิมพ์มาลัย มาลโย - ท่านอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง

วันอาทิตย์ที่ ๘ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
ณ วัดบางแวก ซ.จรัญสนิทวงศ์ ๑๓ ก.ท.ม.

เวลา ๐๗.๑๙ น. ท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ บวงสรวงเทพยดา
เวลา ๐๙.๑๙ น. ท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ เป็นประธานกล่าว บูชาครูบูรพาจารย์
หลวงพ่อธีร์ วัดจันทราวาส ประธานปรกในพิธี
เวลา ๑๐.๑๙ น. พระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม วัดบางพระทำพิธีเบิกพระเนตร ครอบเศียรพระพิฆเณศวร เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ
เวลา ๑๒.๑๙ น. เริ่มพิธีกรรมฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์
ท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ
พระอาจารย์มนตรี (หนุ่ม) } ประสิทธิ ๑๐๘ ชุด

พิธีกรรมประสะโลหิต ฝังเข็มทองสายท่านอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง
อาจารย์ชนม์ศิริชัย (เอก ) ประสิทธิ ๑๐๘ ชุด

ฝังตะกรุด รุ่งเรือง ก่าวหน้า ๑๐๘ ดอก
ฝังตะกรุดแก้วสารพัดนึก มหาเสน่ห์มอญ ๑๐๘ ดอก

ให้บูชาพานครู และรับบัตรคิว ตั้งแต่เวลา ๐๖.๐๐ น. ที่วัดที่เดียว
พานครู ๑๙๙ บาท { พระพุทธพักตร์ ๑ คู่
ท่านอ.ฟ้อน ดีสว่าง เนื้อผง ๑ องค์
เครื่องรางรากระหุ่งแดง ๑ ดอก

ขอบคุณครับ

โดย : เด็กแสบ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ ครับ 
อยากไปมากๆ เลย   เเต่ติดประชุมครึ่งวันเช้า  ไม่รู้ว่าจะไปทันหรือเปล่า

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
อยากไปมากครับ

แต่ติดงาน

อยากจะไปมานานครับ

ยังไม่มีโอกาสเลย

ขอบคุณมากที่แจ้งข่าวคับผม
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
นำรููปมาให้ชมครับ หลวงปู่ธีร์ วัดจันทราวาส ประธานปรกในพิธีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2553, 10:06:14 โดย rama3 »
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
ขอโทษครับพยายามแล้วรูปไม่ขึ้น วันอาทิตย์ใครตามพระอาจารย์ ญา มาบ้างครับ...ไว้เจอกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2553, 10:07:15 โดย rama3 »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไม่น่าพลาดครับผม  แล้วเจอกันครับ... :054:

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ยืมรูปวัตถุมงคลที่จะแจกในงานไหว้ครูจากว็ปเพื่อนๆมาให้ชมครับ