ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดโทน หลวงพ่อเพี้ยน อคฺคธมฺโม ปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ปี 53  (อ่าน 15146 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดโทน หลวงพ่อเพี้ยน อคฺคธมฺโม จารด้วยมือหลวงพ่อเองทุกดอก และม้วนถักเชือก ปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ปี 53 ในพรรษา 3 เดือน

ขอขอบคุณข่าว วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 12:51:16 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ผมเ้องก็มีตะกรุดหนังเสือไตรมาส 51  และเสือจิ๋ว ของหลวงพ่อเพี้ยน อยู่เหมือนกัน
อยากได้ตะกรุดโทนอีกแล้ว สงสัยวันไหนต้องเป่าหูพ่อให้พาขึ้นไปบ้านหมี่อีกแล้ว  :016: :015:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ..เพิ่งจะเริ่มเก็บของหลวงพ่อเพี้ยน...ได้เขียวเสือเสาร์ห้ากับเสืออาคมมาติดตัวเองครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตะกรุด สั่งจองได้ที่ไหนมั้งเหรอครับ อยากได้จัง อิอิ  :095:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ใครอยากได้บูชาที่ วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี หลังออกพรรษาเท่านั้นยืนรับเป็นคนๆไปครับ

ออฟไลน์ boat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ปัญจมะ บูชาหุ่นพยนต์ตัวครูไว้ด้วยเหรอครับ ช่วยเล่าประสบการ์ณที่บูชาไว้บ้างได้ไหมครับ เห็นลงในหนังสือพระ อยากบูชาแต่ใจยังไม่กล้าครับ..
อีกเรื่องครับ คือเรื่องของบูชาวัดหลวงพ่อเพี้ยน ผมนับถือท่านมากๆๆแต่ของที่ออกจากวัดท่านมากมายเกินจำนวนจริง ผมเล่าเรื่องที่ผมประสบมาเองคือช่วงไตรมาส50 ผมได้ไปเช่าตะกรุดหนังเสือไตรมาส50 ดอกละ600 บาท มา2 ดอก ยืนต่อแถวแดดเปรี้ยงๆ เพื่อจะบูชาตะกรุดแบบไม่ได้เลือก 1200 บาท ยัดใส่มือมา 2 ดอก วันที่ผมไปเป็นวันที่2 ของการปล่อยตะกรุด เฉพาะวันนั้นวันเดียวผมเชื่อว่าไม่ต่ำกว่า 2000 ดอกแน่นอน พอผมได้ตะกรุดมาดีใจมากๆ สักพักผมเดินไปที่ตู้กลับไปเจอตะกรุดหนังเสือไตรมาส50 อยู่ในตู้แบบยืนเลือกได้น่ะครับ แล้วผมไปยืนรอต่อแถวแดเปรี้ยงเพื่ออะไรครับ หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์มาก แต่พวกกรรมการผมว่าทำกันจนเป็นพานิชเกินไป ยังไงผมยังศรัทธาในตัวหลวงพ่อเพี้ยนเหมือนเดิมครับ