ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ พระคาถาเทพรำจวน ครับ  (อ่าน 11525 ครั้ง)

ออฟไลน์ kidsada__009

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 เป็นคาถาที่มีชื่อเรียกอย่างอื่นอีกหรือเปล่าวครับ  เห็นเป็นคาถาในบทความเรื่องขุนช้างขุนแผน

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: อยากทราบ พระคาถาเทพรำจวน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 12:21:22 »
ไปเจอมาแบบนี้

อ้างถึง
พระคาถาเทพรัญจวน

นะ พุทธัง เทพรัญจวนกวนจิต
นะ ธัมมัง เทพรัญจวนกวนใจ
นะ จังงง โมจังงง พุทธหลงใหล อ่อนระทวยไปทั้งกายา
ธา ท้าวพญา เสน่หารักใคร่
ยะ หญิง สาวแก่แม่หม้ายก็ร้องไห้หลงใหล

กอดรัดมัดสวาทติด เห็นหน้ากูนั่งนิ่งอยู่บ่มิได้ ร้องให้มาหากู เอหิพุทธัง เอหิธัมมัง เอหิสังฆัง พุทธังรักจนตาย ธัมมังอย่างคลาย สังฆังตามมา นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ สัพพะเมตตา สัพพะกรุณา สัพพะเสน่หา ประสิทธิเม

หลวงปู่อั้น วัดโรงโค จ.อุทัยธานี

และ

อ้างถึง
คาถาเทพรัญจวนอีกบทนึงครับ ลองท่องกันดูนะครับ
พุทธัง  ยัตตัง  จะสุนะสิ  ธัมมัง  ยัตตัง  จะสุนะสิ  สังฆัง  ยัตตัง  จะสุนะสิ  นะอุดโมอัดพุทปัดโมปิด   พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วย นะโมพุทธายะ   นะมะพะทะ  นะมะนะอะ    กอ   ออ   นอ  อะ   นะอะกะอัง   อุมิอะมิ        นะมะพะทะ    นะชาลีติ  พุทธะสังมิ   นะเมตตาโมกรุณาพุทปราณี   ธายินดียะเอ็นดู   มะอะอุ   อิติปิโสวิเสเสอิ     อิเสเสพุทธะนาเมอิ   อิเมนา  พุทธะตังโสอิ   อิโสตังพุทธะปิติอิ   อิตะระชา  ติหังจะโตโรเจมิ

ที่มา
http://www.XXXXXXX.com/board2/thread-135-1-1.html

ห้ามวางลิงค์ หรือ เว็บบอร์ดที่มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลโดยเด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2554, 01:45:34 โดย โองการยันนะรังสี »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Namthipao

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบ พระคาถาเทพรำจวน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2559, 07:16:39 »
หาข้อมูลด้านนี้อยู่ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมคะ

ออฟไลน์ Wihokfar

• ปฐมะ
  • *
    • ทางเข้าsbo
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2561, 12:04:00 »
ผมก็หาข้อมูลอยู่ครับ