ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกหน่อยคับ  (อ่าน 2078 ครั้ง)

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามอีกหน่อยคับ
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2550, 01:48:25 »
เมื่อสักมาแล้วต้องถืออะไรบ้างคับหรือว่าห้ามกินอะไรบ้างคับช่วยบอกอย่างละเอียดหน่อยคับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอถามอีกหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2550, 07:03:49 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,358.0.html

อ่านดูตามลิงค์เลยครับ  คำถามที่ถูกถามบ่อยๆ มีหลายข้อเลยครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามอีกหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ต.ค. 2550, 10:25:14 »
ของที่ห้ามกินสำหรับผู้ที่สักยันต์
  1) น้ำเต้า
  2) มะเฟือง
  3) ปลาไหล
  4) ฟัก
  5) มังคุด (อันนี้ไม่เเน่ใจครับ)
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้