ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องเว็บวัดบางพระมีท่านใดได้ใครเคยไปวัดบ้านแพนบ้างครับ สอบถามเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 3060 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:086:พี่น้องเว็บวัดบางพระมีท่านใดได้เคยไปกราบพระครูสุวรรณศีลาธิคุณ (หลวงพ่อพูน  ฐิตสีโล)วัดบ้านแพนบ้างครับ
วัดบ้านแพน  อำเภอเสนา  จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จากกรุงเทพ ต้องนั่งรถเดินทางสายไหนครับแล้วไปอย่างไรครับ
ช่วยแนะนำเส้นทางการเดินรถให้หน่อยครับ :086:

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2554, 06:23:54 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ที่บริเวณอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ใช้บริการของรถตู้สาย กรุงเทพ - เสนา ได้ครับ เมื่อถึงตลาดเสนา ก่อนเข้าท่า บ.ข.ส. ก็จะเห็นป้ายวัดแล้วครับ อยู่ในตลาดนั่นเอง ใช้บริการมอเตอร์ไชด์รับจ้างให้ไปส่งที่วัดก็ได้นะครับสะดวกดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พี่น้องเว็บวัดบางพระมีท่านใดได้ใค&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2554, 07:27:31 »
อยากทราบเช่นกันครับ ว่้างๆจะได้ไปเองบ้าง เพราะพ่อพาไปตลอดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2554, 07:29:18 โดย umpawan »

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
* สำหรับรถตู้จากอนุสาวรีย์ชัย ไปถึงแค่ อยุธยา ครับ ถ้าจะไป วัดบ้านแพน ต้องต่อรถไปอีกซึ่งก็คงไม่สะดวกนัก
*** ขอแนะนำวิธีนี้ครับ ให้ไปขึ้นรถตู้ที่วินใต้สะพานลอยตรงข้ามกับ ห้างฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ครับ รถจะวิ่งไปถึงท่ารถ บขส.อำเภอเสนา ค่ารถคนละ 42 บาท ลงรถตู้แล้วต่อมอเตอร์ไซด์รับจ้างบอกให้ไปส่งที่วัดบ้านแพน ค่ามอเตอร์ไซด์ 10 บาทครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ครับ เพิ่มเติม วัดบ้านแพนตั้งอยู่ที่ ตำบลสามกอ อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ขอเพิ่มเติมการเดินทางโดยรถส่วนตัว หากมาจากปทุมธานี ให้มาทางถนนเส้น สามโคก - เสนา วิ่งมาเจอสามแยกที่เลี้ยวซ้ายจะไปอำเภอผักไห่นั่นแหละครับ น่าจะประมาณ 1 ก.ม.ถ้าจำไม่ผิดจะเจอวัดสามกอก่อน ไปไม่ยากครับ หลวงพ่อพูนปัจุบันท่านเป็นเจ้าคณะอำเภอเสนา ท่านใจดี คุยเก่ง เป็นกันเองครับ

ขอให้สมหวังครับ ขอบคุณ