ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ตำเเห่งการพก วัตถุมงคล  (อ่าน 8535 ครั้ง)

ออฟไลน์ milktanrak

• ทุติยะ
  • **
คับผม ตามหัวข้อเลย เปนพระให้ที่คอ ตระกรุดไว้ที่เอว

คือผมอยากรู้ เครื่องรางของขัลง เช่น1. เสือ 2.(เหรียญหนุมาน ที่ข้างหลังเปนยัน ไม่ใช้พระ) 3.นกสาริกาคู่

ผมจะเอาไว้ที่เอวกับตระกรุดได้ไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: อยากทราบ ตำเเห่งการพก วัตถุมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2554, 11:43:04 »
เอาสาริกาไว้เอวเดี่ยวบินหนีครับ   

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบ ตำเเห่งการพก วัตถุมงคล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2554, 12:57:45 »
เอาสาริกาไว้เอวเดี่ยวบินหนีครับ   

งงคับ รายละเอียดหน่อย

ที่ว่าบินหนีเอาฮา หรือ สาระ :086:

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2554, 10:32:31 »
ผมว่าหาแหนบห้อยไว้ที่กระเป๋าเสื้อหน้าอก (กระเป๋ามีฝาปิด) หรือไม่ก็เหน็บไว้ที่กลางอก(เสื้อยืดคอกลม คอปก) ดีกว่า แต่ต้องระวังหล่นหายถ้าไม่ได้เอาชายเสื้อไว้ในกางเกง หรือแม้จะเอาไว้ในกางเกง แต่เวลาเข้าห้องน้ำจะหล่นหายได้

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2554, 08:23:27 »
ผมว่าหาแหนบห้อยไว้ที่กระเป๋าเสื้อหน้าอก (กระเป๋ามีฝาปิด) หรือไม่ก็เหน็บไว้ที่กลางอก(เสื้อยืดคอกลม คอปก) ดีกว่า แต่ต้องระวังหล่นหายถ้าไม่ได้เอาชายเสื้อไว้ในกางเกง หรือแม้จะเอาไว้ในกางเกง แต่เวลาเข้าห้องน้ำจะหล่นหายได้

คับผม เฉพาะ สาริกาหรอ เสือละคับ ไว้ที่เอวได้ไหม

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2554, 02:31:54 »
เสือหรือหนุมาน..ก็ถือเป็นเครื่องรางสามารถห้อยเอวได้ครับ!!
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 02:10:57 »
ครับ เท่าๆ ที่ผมเห็น บางคนยังเอาพระไว้ที่เอวเลย เเต่เขาเอาไว้ประมานสะดือ  :006: :006: :006:

ผมจะถามว่า ถ้าเกิดผมเคยสักน้ำมัน กับ อาจาร คนนี้ เเล้วจะไป สักสี ทับ แต่คนละอาจาร จะเป็นอะไรไหมคับ

พี่ในเว็บเคยบอก สักทับได้เเต่ต้องเริ่มนับ1ใหม่ น้ำมันกับสี คนละอย่างกันหรอคับ

แล้วอย่างถ้าผมมี9ยอดอยู่เเล้ว จะเอาสี9ยอดไดด้วยไหมครับ :010:

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 03:16:38 »
โอ่!!!เอาพระไว้ที่เอว..ไม่เหมาะสมแน่ๆครับ...ส่วนเรื่องสักขึ้นอยู่กับว่าสำนักเดิมที่คุณสักห้ามไว้ไหมว่าไม่ให้สักเพิ่มหรือต่อสำนักอื่น..ถ้าไม่ห้ามก็สักทับได้ครับ..แต่ก็ควรบอกกล่าวกับท่านอาจารย์หรือพระอาจารย์ที่คุณจะสักเพิ่มก็จะเป็นการดีครับ..

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 04:55:27 »
พระเครื่องทุกชนิดคีรับไม่ควรให้ต่ำกว่าราวนมนะครับถ้าสร้อยใช้ยาวก็ไม่ควรให้เลยสะดือครับผม สำหรับเสือหรือสัตว์ต่างๆไว้ที่เอวได้ครับแต่ก็ไม่ได้กำหนดให้ตายตัวบางท่านก็เอาเสือไว้ที่คอก็ถือว่าไม่ผิดไรแต่สัตว์หรือวัตถุมงคลใดๆตามสมควรแล้วต้องต่ำกว่าพระก็พอแล้วครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 05:10:38 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับ ความรู้ดีๆ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 11:17:44 »

ที่ว่าบินหนีเอาฮา หรือ สาระ :086:

เคยทราบมาจากอาจารย์ท่านหนึ่งว่า พวกสาริกา ไม่ชอบอยู่ที่ต่ำ  ไม่ชอบพวกพูดจาหยาบคาย ฯ ท่านว่าถ้าเอาสาริกาไว้ที่ต่ำ เอว กระเป๋ากางเกง จะบินหนีหมด ประมาณว่าเค้าจะไม่อยู่ด้วย

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 02:04:18 »

เคยทราบมาจากอาจารย์ท่านหนึ่งว่า พวกสาริกา ไม่ชอบอยู่ที่ต่ำ  ไม่ชอบพวกพูดจาหยาบคาย ฯ ท่านว่าถ้าเอาสาริกาไว้ที่ต่ำ เอว กระเป๋ากางเกง จะบินหนีหมด ประมาณว่าเค้าจะไม่อยู่ด้วย

คับผม ^ ^