ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเซียนปลัดขิกหน่อยครับว่าของวัดไหนบ้างครับ  (อ่าน 1208 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แต่ดอกที่2ได้มาจากพี่ที่ทำงาน แกบอกว่าเป็นของหลวงพ่ออี้ วัดสัตหีบ แต่ผมลองหาดูไม่มีอะครับ แล้วหลวงพ่ออี้ท่านทำปลัดขิกแบบรอยจารแบบเขียนหรือป่าวครับ

ส่วนดอกแรกกับดอก3 ยาทผมไห้มา ดอก3ไม่มีรอยจารเลยครับ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
สวัสดีครับ ท่านลองถ่ายรูปด้วยกล้องชัดๆหน่อยนะครับ เผื่อจะมี พี่ๆ ผู้รู้ เข้ามาออกความคิดเห็นนะครับ 21; 21;

(ส่วนตัวผมไม่ถนัดเรื่องปลัดขิก เบี้ยแก้ ประมาณนี้ครับ) ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2554, 09:03:25 โดย ทวีศักดิ์ »
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ขอรูปชัดกว่านี้อีกหน่อยครับขอดูรอยจาร เผื่อตอบได้