ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม เรื่องสักยันหน่อยนะครับ  (อ่าน 1184 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonjai

• ทุติยะ
  • **
  เกิด วันอาทิต  ปีวอก  ควรสักยันใดครับ    คือผมสักมาแล้ว  มี หนุมาน หง สาริกา  แต่สักที่ีอื่นนะครับ ขอถามอีกอย่างครับ
  เวลา อ.เขาปลุกอ่ะครับ ผมก็รู้สึก ชาๆ และมาแค่มือครับ ไม่เหมือนกับคนอื่นๆ ที่มาแบบเต็มๆ แต่ผมรู้ตัวตลอดนะครับ  ที่ของมาน้อยนี่เกิดจาก
  บุญในตัวเราน้อยหรอ ครับ หรือเป็นที่ปัจจัยอื่น    รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: ขอถาม เรื่องสักยันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 01:25:54 »
การปลุกของให้ขึ้นสำหรับวัดบางพระไม่มีครับ แต่ถ้าปลุกอาคมให้ขลังขึ้นมีครับแต่เราจะไม่สามารถรู้ได้ว่าของเต็มหรือไม่ บางคนพออาจารย์เป่าคาถาให้ก็แสดงท่าทางเลยแบบนี้น้อยมากขึ้นแบบนี้ไม่ดีครับ แต่ถ้ารู้สึกขนลุกขนพองสยองกร้าว นั่นหล่ะครับขึ้นชั้นยอดของมาเต็มแน่นอน

ออฟไลน์ sonjai

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอถาม เรื่องสักยันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 08:15:16 »
คับๆ ตอนที่  พระ ท่าน ปลุกหรือคอบเศียรอะครับ ผมรู้สึกฉาๆ ทั้งตัว เหมือนจะมา หนุมานก่อน แต่มาแค่มือ ควบคุมตัวเองได้บาง บางคนทำไมถึงควบคุมตัวเองไม่ได้เลยอะครับ  ผมเองก็ ตักบาตร มาได้ประมาน 4เดือนแล้วครับ หรือบุญผมยังน้อยอยู่ แต่ พระ ท่านบอกผมว่าปกติคนที่ตักบาตรเป็นเดือนๆแบบนี่ ต้องมาแล้ว ผมก็เลยสงสัย บางครั้ง คนที่ขึ้นพ่อแก่เรียกผมไปปลุก พ่อแก่ท่านก็ว่าบุญไม่รู้จักทำมั้ง ผมยิ่ง งงใหญ่ ทั้งๆที่ผม ก็ใส่บาตร มาตลอด  ครับ   

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 08:25:02 »
ศรัทธราบารมีและพลังบังเกิดโดยมิต้องสงสัย
ถ้ายังสงสัยรับลองไม่มีอะไรบังเกิด???
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ sper16

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 12:38:19 »
ขอบคุณครับ ที่ได้ให้ความรู้ครับ