หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > ประสบการณ์วิญญาณ

เจอมากับตัวเองค่ะ อยากได้คำตอบจากผู้รู้ค่ะ ว่าที่เจอคืออะไรกัน ?

<< < (5/5)

TIGERS:
หาหนังสือใว้สำหรับสวดมนต์ก่อนนอนนะจ้ะ แล้วหาพระเครื่องแบบองค์เล็กๆเหมาะกับผู้หญิงสักองค์มาใส่นะ ถ้าไม่มีเด๋วมาเอาที่พี่ก็ใด้ หรือจะให้เอาไปให้ล่ะใกล้ๆ

commandov2:
หมั่นสวดมนต์ไหว้พระบ่อยๆครับ ส่วนบทสวดมนต์ให้ใช้เป็นกรณียเมตตาสูตรก็ได้
บทกรณียเมตตาสูตร (ท่อง นโมฯ 3 จบ)
กะระณียะมัตถะกุสะเลนะ ยันตัง สันตัง ปะทัง อะภิสะเมจจะ
สักโก อุชู จะ สุหุชู จะ
สุวะโจ จัสสะ มุทุ อะนะติมานี
สันตุสสะโก จะสุภะโร จะ
อัปปะกิจโจ จะสัลละหุกะวุตติ
สันตินทริโย จะ นิปะโก จะ

อัปปะคัพโภ กุเลสุ อะนะนุคิทโธ
นะจะขุททัง สะมาจะเร กิญจิ เยนะ วิญญู ปะเร อุปะวะเทยยุง
สุขิโน วา เขมิโน โหนตุ สัพเพ สัตตา ภุวันตุ สุขิตัตตา
เยเกจิ ปาณะภูตัตถิ
ตะสาวา ถาวะรา วา อะนะวะเสสา
ทีฆา วา เย มะหันตา วา มัชฌิมา รัสสะกา อะณุกะถูลา
ทิฏฐา วาเย จะอะทิฏฐา

เยจะ ทูเรวะสันติ อะวิทูเร
ภูตา วา สัมภะเวสี วา
สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขิตัตตา
นะ ปะโร ปะรัง นิกุพเพถะ
นาติ มัญเญะกะ กัตถะจิ นังกิญจิ
พยาโรสะนา ปะฏีฆะสัญญา นาญญะ มัญญัสสะ ทุขะมิจเฉยยะ

มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข
เอวัมปิ สัพพะภูเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
อุทธัง อะโธ จะติริยัญจะ
อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตัง
ติฏฐัญจะรัง นิสินโน วา

สะยาโน วา ยาวะตัสสะ วิคะตะมิทโธ
เอตัง สะติง อะทิฏเฐยยะ
พรัหมะเมตัง วิหารัง อิธะมาหุ
ทิฏฐิญจะ อะนุปคัมมะ สีละวา
ทัสสะเนนะ สัมปันโน
กาเมสุ วิเนยยะ เคธัง  นะ หิ ชาตุ คัพภะเสยยัง ปุนะเรตีติ

ถ้าอยากทราบคำแปลให้ตามไปที่ลิ้งค์นี้เลยครับ http://bannpeeploy.exteen.com/20080119/entry  :001: :001: :001:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version