ผู้เขียน หัวข้อ: เรึ่องการล้อมอักขระ  (อ่าน 8695 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukan

• ตติยะ
เรึ่องการล้อมอักขระ
« เมื่อ: 15 ส.ค. 2550, 07:03:50 »
 :065:ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องการล้อมอักขระ(ล้อมกรอบ) ระหว่างคนที่ล้อมอักขระ กับคนที่ไม่ล้อม จะมีอิทธิคุณเหมือนกันมั้ยคับ และขอถามอีกอย่างน๊ะคับ เค้าล้อมกรอบอักขระเพื่ออะไรคับ (พอดีผมสักยันต์ที่วัดบางพระ เต็มแผ่นหลังแล้ว อยากจะล้อมอักขระบ้าง แต่เพื่อนบอกว่า ล้อมไม่ใด้ เพราะมันล้นกรอบ โดนหนุมานที่อยู่ด้านข้าง ล้นออกมาคับ ก็เลยเสียดายคราบบ ก็เลยอยากรู้คับล้อมกับไม่ล้อม อิทธิคุณต่างกันมั้ยคับ

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: เรึ่องการล้อมอักขระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2550, 07:15:25 »
โดยมากอักขระที่ ล้อมกรอบนั้น จะเป็นบทสวดคุณพระ หรือหัวใจยันต์ต่างๆ ซึ่งก็หนุนคุณและควบคุม ให้กับยันต์ทั้งหมด และการล้อมกรอบก็ให้ความสวยงามด้วย อย่างหลายๆท่าน ก็ดูเหมือนหน้าของเสือ ส่วนที่ว่าจะล้อมได้หรือไม่นั้น ต้องให้ อาจารย์ท่านเป็นผู้พิจารณา ว่า สมควรหรือไม่ ท่านอาจจะเว้น ตรงรูปหนุมาน ไม่ให้เส้นยันต์พาดผ่าน แต่การล้อมกรอบอักขระ แล้ว อิทธิคุณจะเพิ่มขึ้นหรือไม่ ก็ไม่สำคัญเท่าการที่จะต้องทำตัวให้อยู่ในศีลธรรม แห่งความดีครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Natyakuza

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 10:44:22 »
ได้ความรู้อีกมากเลยครับ กําลังศึกษาเรื่องการสัก

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 04:30:09 »
ขอบคันคับ
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 09:51:01 »
เปนความรู้ได้ดีเลย ต้องขอขอบคุณพี่ๆ นะ :016: :016: :016: :016:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว