ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบุชา พิรอดแขน  (อ่าน 5254 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
คาถาบุชา พิรอดแขน
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 04:39:08 »
อยากทราบคาถาที่ใช้กับพิรอดแขน ท่านใดพอจะรู้บ้างครับ ( :054:)
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: คาถาบุชา พิรอดแขน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 11:18:07 »
ท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2555, 10:31:23 โดย โองการยันนะรังสี »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 12:01:09 »
ได้มาในงานเสาร์5 วัดท่าไม้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2555, 10:31:41 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 12:01:44 »
ผมไม่แน่ใจว่า จะใช้เหมือนแหวนพิรอดหรือเปล่านะครับ....

ที่ผมใช้สำหรับแหวน ของหลวงพ่อสาย

หากเข้าป่าดงให้ว่าคาถานี้ "อมพระพิรอด ขอดพระพินัย"

ป้องกันสัตว์มีพิษ กัดฉกทำร้ายร่างกายทุกชนิด

หากกลับถึงเรือนชาน ให้ถอนพระคาถานี้ว่า "อมพระพินัย คลายพระพิรอด" เพื่อคลายมนต์สะกด

ปล. แต่โดยส่วนตัว ผมชอบเติม คาถาต่อท้ายตลอด ด้วย

อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ มะ อะ อุ นะ โม พุท ธา ยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2555, 12:07:50 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 12:07:24 »
ผมไม่แน่ใจว่า จะใช้เหมือนแหวนพิรอดหรือเปล่านะครับ....

ที่ผมใช้สำหรับแหวน ของหลวงพ่อสาย

หากเข้าป่าดงให้ว่าคาถานี้ "อมพระพิรอด ขอดพระพินัย"
ขอบคุณครับผม
ป้องกันสัตว์มีพิษ กัดฉกทำร้ายร่างกายทุกชนิด

หากกลับถึงเรือนชาน ให้ถอนพระคาถานี้ว่า "อมพระพินัย คลายพระพิรอด" เพื่อคลายมนต์สะกด
[/b]

ปล. แต่โดยส่วนตัว ผมชอบเติม คาถาต่อท้ายตลอด ด้วย

อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ มะ อะ อุ นะ โม พุท ธา ยะ

ขอบคุณครับผม