หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > ประสบการณ์วิญญาณ

พี่ผมโดนของครับ

<< < (2/5) > >>

Generalist:
ไปหาพระดีกว่าครับ อาบน้ำมนต์ สวดมนต์ ไหว้พระ
ผ้าถุงแม่คลุมหัวก็เข้าท่าครับ คิดอยู่เหมือนกัน น้ำล้างเท้าแม่ก็ได้

หนุ่ม:
ผมแนะนำให้ไปที่วัดท่าไม้ หลวงพี่อุเทน สิริสาโร   ตำบลอ้อมน้อย อำเภอกระทุ่มแบน จังหวัดสมุทรสาคร  ครับหรือลองค้นในgoogleดูครับพิมพ์ว่า  วัดท่าไม้      ลองดูนะครับขอให้โชคดีครับผม

miss_pinkdevil:
ลองดูนะคะ ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วย

umpawan:
ถ้าเป็นสมัยก่อนการแพทย์ยังไม่พัฒนา ถ้าโดนของหรือเจอในลักษณะแบบนี้เขาจะมาหาพระเกจิอาจารย์เพื่อไล่ของให้ครับ (ถ้าโดนจริงๆหายแน่นอน)
ส่วนเบี้ยแก้เคยได้ยินพระอาจารย์ผมบอกว่าแขวนเบี้ย 10 ตัว ถ้าคนดวงมันตกดวงมันดับก็กันไม่ได้เหมือนกันนะครับ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :054: :054: :054:

singhanart:

--- อ้างจาก: umpawan ที่ 16 พ.ค. 2555, 11:34:53 ---ถ้าเป็นสมัยก่อนการแพทย์ยังไม่พัฒนา ถ้าโดนของหรือเจอในลักษณะแบบนี้เขาจะมาหาพระเกจิอาจารย์เพื่อไล่ของให้ครับ (ถ้าโดนจริงๆหายแน่นอน)
ส่วนเบี้ยแก้เคยได้ยินพระอาจารย์ผมบอกว่าแขวนเบี้ย 10 ตัว ถ้าคนดวงมันตกดวงมันดับก็กันไม่ได้เหมือนกันนะครับ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :054: :054: :054:

--- End quote ---

ดวงตก
ประเด็นนี้แหละสัมคัญ อะไรที่ไม่ดีก็มักจะเกิดขึ้นในช่วงนี้
ส่วนหนึ่งมันก็เป็นเรื่องของวิบากกรรมเหมือนกัน บางคนแก้หาย บางคนแก้ไม่หาย ก็ด้วยสาเหตุนี้แหละ
ผู้ที่ประสบเหตุการณ์นี้อยู่ต้อง เข้าใจ และเปิดใจ ที่จะยอมรับและหาทางแก้ไข (บางคนไม่เชื่อก็เป็นอะไรที่ลำบากครับ เดี๋ยวมีเหนื่อย)

เห็นพี่ๆน้องๆมาช่วยกันให้คำแนะนำรู้สึกดีจริงครับ (บางอย่างอาจมองไม่เห็น แต่นี่คือกุศลครับ)

กตัญญู รู้หน้าที่ มีเมตตา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version