ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆดูให้หน่อยครับใช่เขี้ยวเสือไหม  (อ่าน 31964 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinnect1030

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ได้มาไม่รู้ใช่ของจริงไหมครับ   เลยลองลนไฟนานพอควรจนปลายแหลมไหม้หักเลย

หลังจากลนไปนานแหลมๆไหม้ดำ เลยเอากระดาษทรายมาขัดหักเลยเซงเป็ด  หากของจริงหักก็ไม่เป็นไรครับมำใจได้อยู๋

บางก็บอกหลวงพ่อปาน  บางก็บอกหลวงพ่อนก       ไม่รู้งง แท้ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เก๊   ครับ

ไม่ใช่ทั้งหลวงพ่อปาน และก็ไม่ใช่ หลวงพ่อนก

น่าจะเป็นกระดูกป่นหล่อโดยกรรมวิธีเฉพาะ

แต่งสี  แต่งผิว

งานจีนแผ่นดินใหญ่ครับ...เนียนๆ...

ปล. ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ความเห็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2556, 09:15:36 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เขี้ยวเสือโคร่งโปร่งกับม่โปร่ง และเขี้ยวเสื้อไฟ ของจริงๆๆนของจริง เนี่ยเท่าไหร่ครับ ไม่ถึงกับต้องเกจิ ขอให้จริงพอ  ผมเอาไปหาที่ปลึกเสกได้ครับแต่อยากรู้ว่าของจริงเท่าไหร่

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เขี้ยวเสือโคร่งโปร่งกับม่โปร่ง และเขี้ยวเสื้อไฟ ของจริงๆๆนของจริง เนี่ยเท่าไหร่ครับ ไม่ถึงกับต้องเกจิ ขอให้จริงพอ  ผมเอาไปหาที่ปลึกเสกได้ครับแต่อยากรู้ว่าของจริงเท่าไหร่

เท่าที่ผมเห็นขายกัน น่าจะต้องมี 5000 ขึ้นครับ...นี่คือราคากลาง

อาจฟลุ๊คได้ถูกกว่านี้  แต่ยากครับสมัยนี้ สมัยก่อนไม่แน่

ส่วนใหญ่เขี้ยวเสือจะตันครับ...ไม่กลวง  เขาจึงชอบแบบกลวง

แต่สมัยนี้แบบตันหาให้ได้เถอะครับ...เห็นมีแต่เขี้ยวหมี  ที่หลายคนชอบขายเป็นเขี้ยวเสือ

หรือไม่ก็เก๊เลย  เป็นกระดูกแกะก็มี

เขี้ยวเสือไฟ หายากกว่า ดูยากกว่าเขี้ยวเสือโคร่งอีกครับ

เพราะตัวมันใกล้เคียงเสือปลา จะแยกอย่างไร  ถ้าไม่ได้มาจากตัวมันจริงๆ

ลองดูจากภาพ เขี้ยวเสือจะต้องมี ร่องเลือด

คือเส้น ร่องเล็กๆ ที่เห็นเป็นเส้น ที่เขี้ยวเสือนั่นหล่ะครับ...

ปล. เรื่องลนไฟ  โบราณแล้วครับ... เดี๋ยวนี้ เขามีวัตถุดิบที่ป้องกันการลนไฟ

ไม่ว่าจะเป็นพวกหินลูกปัดอะไร ปลอมเหมือนมาก  ลนไฟก็ไม่ไหม้

เขาไม่ใช้พลาสติกทำของเก๊ มานานเป็น 10 ปีแล้วครับ

และที่สำคัญ ไอ้พวกทำของเก๊ มันเดินสำรวจตลาดอยู่ตลอด  ว่าตลาดต้องการอะไร

มีวิธีดูเก๊อย่างไร  มันจะได้คิดวิธีใหม่ๆมาหลอกอีก..

ปล2. ส่วนตัวผมว่า เป็นศิษย์บางพระ  ไม่ต้องพกเขี้ยวเสือ หรอกครับ

ถ้าศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น  ห้อยพระของหลวงพ่อก็สุดยอดแล้วครับ   ไม่แพ้เขี้ยวเสือหรอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2556, 11:37:08 โดย นักรบอาทมาต »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ต่อ.....

เชื่อหรือไม่ครับว่า

อีกหน่อย  มันก็จะทำร่องเลือด แบบที่ผมว่ามาหลอกเราอีก

ถ้ามันรู้ว่าเราอาศัยการดูแบบที่ผมว่ามา...

แต่จริงๆแล้วถ้าเราเคยเห็นของแท้สักครั้ง เราจะเข้าใจ และดูเป็น

เพราะมันมีจุดสังเกตุอื่นๆอีก  แต่ผมไม่สามารถเขียนเป็นภาษาเขียนได้

ปล. หรือถ้าอยากได้จริงๆ  ก็ซื้อ เซียน เลย เขารับประกัน แท้ตลอดชีวิต

แต่ราคาคุยกันเอง....สมัยนี้ไม่มีฟลุ๊คยิ่งดูไม่ขาดก็ยิ่งฟลุ๊คยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2556, 11:47:55 โดย นักรบอาทมาต »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของแท้ เนี่ย เขี้ยวเสือไฟ ไม่ลงยนต์ลงอะไรก็ได้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
ถ้าอยากได้ แนะนำลองดูที่แผงใกล้ป้ายรถเมล์ ตรงข้ามวัดมหาธาตุ ฝั่งท่าพระจันทร์ ก่อนถึงธรรมศาสตร์ครับ ร้านนี้จะขายของเกี่ยวกับพวกนี้มากพอดู จะมีทั้งงา เขี้ยว กัลปังหา ขาว ดำ แดง ทำนองนั้น ผมเคยไปได้พระคเณศงาแกะ กับ พ่อแก่งาแกะาจากร้านนั้น งานค่อนข้างโอเค ส่วนเขี้ยวนั้นเขาจะบอกตรงๆเลยว่า เป็นเขี้ยวเสือชีต้าร์ ไม่ใช่เสือโคร่งไทยนะฮะ (เข้าใจว่าน่าจะนำเข้าจากแอฟริกา) ราคาอยู่ประมาณ 2500 ถึง5000 ขึ้นอยู่กับความสวยงามของเขี้ยว มีทั้งแบบเลี่ยมเงินหุ้มปลายไว้แล้วและไม่หุ้ม(คือแบบเปลือยๆ) ซึ่งผมเข้าใจว่าที่หุ้มปลายด้วยเงิน และมีห่วงพร้อมห้อยนั้นดูสะดวกดี แต่เกรงว่าตรงปลายเขี้ยวอาจไม่สวย(บิ่น /หัก) เขาจึงเลี่ยมปิดช่วงปลายไว้ ยังไงถ้ามีโอกาสผ่านไปลอแวะเวียนไปดูได้ครับ ร้านนี้ค่อนข้างโอเคอยู่ ผมไปได้ของสวยๆมาหลายชิ้นเหมือนกัน เจ้าของร้านเป็นเฮียอ้วนๆนะฮะ แต่มาพักหลังเห็นเป็นผู้หญิงมาขายเข้าใจว่าเป็นแฟนแก ปล.ถ้าหาเขี้ยวเสือโคร่งไทย ยังไงก็ระวังหน่อยนะครับเพราะหายากเหลือหลาย และปลอมมากมาย แม้แต่วัดเองก็เถอะครับ เพราะพระอาจารย์ที่ผมนับถือท่านเล่าให้ฟังเองเลยครับว่ามีคนมาติดต่อที่วัด จะขายเขี้ยวให้คู่ละ250-400 แต่เป็นเขี้ยวลิงบาบูน(แต่งเจาะรูโคนเขี้ยวให้ดูเหมือนเสือ) ให้ทางวัดเสกแล้วบอกว่าเป็นเขี้ยวเสือ พระอาจารย์ผมท่านปฏิเสธไป คาดว่าน่าจะไปเสนอขายให้ในวัดหลายๆที่ครับ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
เอาเป็นว่า เขี้ยวเสือ ต้องมีเส้นเลือดวิ่ง น่ะครับ :016: :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วคนนี้ล่ะครับ
http://www.sueafai.com/how_to_order.php#   ภาพข้างล่างสุดพี่ว่าของจริงไหม