ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่ง+พระชัยวัฒน์รุ่น อ.ว.ปี2533เนื้อนวะ  (อ่าน 2007 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่ครับเพื่อนๆๆพี่ๆทุกท่าน วันนี้นับว่าโชคดีรับปีใหม่ ได้หลวงพ่อเปิ่นท่านมาโปรดครับ  สภาพสวยงามผิวเดิมและมีพร้อมกล่องเดิมจากวัด เนื้อนวะเต็มสูตร  ซึ่งพระชุดนี้พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นได้ปลุกเศก โดยสถานที่ปลุกเศกคือวัดสุทัศน์ จำนวนการสร้างและประวัติการสร้างแน่นอนครับ สำหรับเนื้อนวะจัดทำแค่ 2533 ชุด แค่นั้น  นับว่ามีความแน่นด้านเนื้อหาตามสูตรของวัดสุทัศน์ และฤกษ์ก็เป็นมงคล จึงนำมาแบ่งปันกันชมตามประสาคนชื่นชอบวัตถุมงคลสายหลวงพ่อเปิ่น ครับผม