ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อศึกษาครับ หลวงพ่อทองรุ่นแรก วัดตะกล่ำ  (อ่าน 4200 ครั้ง)

ออฟไลน์ sutas9

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดี บ้านอยู่ใกล้วัดตะกล่ำ ไม่มีเหรียญของท่านเลย สะสมแต่พ่อเปิ่น สะส่วนใหญ่ เลยจัดให้ตัวเองซะเหรียญ เป็นเนื้ออัลปาก้า สภาพเดิมๆ  ไม่ล้างมีจำนวน500เหรียญ ทองแดง 1500 เหรียญ ท่านเป็นศิตย์ หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้วครับ แถบวัดตากล่ำ เก็บหมดไม่ค่อยมีให้หมุนเวียน ลองเข้า googleดู. จะเห็นว่ามีรูปไม่มากครับ กว่าจะขอจากเจ้าของเดิม. มาได้เหงื่อตกเลย เพราะเป็นพระโชว์ พระเด่น ประจำร้านเขา เพื่อพี่ๆน้องๆ จะได้ศึกษาครับ เห็นว่าเหนียวดีเหมือนกันครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิตย์ทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
สวยงามครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ