ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อห้ามจากการสักของล.พ.เปิ่นครับ  (อ่าน 3665 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถาม
ข้อห้ามหลังการสักยันต์

ตอบ
เอาแบบหลักๆตามในเวปของเรานะครับ ส่วนใครจะมีเพิ่มเติมก็ไม่ผิดแต่ประการใดครับ
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา
2. ห้ามด่าบุพการี
3. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี ( ข้อนี้อาจจะได้ไม่ครบศีล)

ที่นี่มีคำถาม-ตอบที่น่าสนใจอีกครับ

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,358.0.html

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ได้ยินว่าสักแล้วห้ามผู้หญิงคร่อมจริงไหมครับ :o :-X

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
อ่านเอานะ      ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เวลาที่คนอื่น มีเรื่องวิวาทกัน ห้ามเข้าไปยุ่งเกี่ยว
อันนี้สำคัญ ห้าม ไม่ให้ลองของเด็ดขาด โดยเฉพาะเพื่อน เดี่ยวพลาดเพื่อนจะติดคุกฟรี หรือหาที่ซุกหัวนอนลำบาก

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไม่มีอะไรมากหรอกคับ มีศีลธรรม เคารพกฎหมายบ้านเมือง ไม่หาเรื่องผู้อื่น
ก้อพอแล้วครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
จำไว้อีก1ข้อ ด่าพ่อล่อแม่ ไม่ควรเด็ดขาด ลองมาแล้วครับ หายเหนียวทันตา ใส่ยาทันใจ
โบราณมีคถากันเหนียวครับ เหมือนกับพวกยิงไม่ออก ก็มีคถา ให้ยิงออก มีผูกมีแก้
แต่ถามหน่อยเถอะ คนสมัยนี้1000คนจะรู้สักคนไหมถ้าไม่ศึกษา ดังนั้น การไม่ด่าพ่อล่อแม่คือการ
ไม่ทำให้เขาผูกใจเจ็บ เขาก็ไม่พาบาท ตีกันตุบตับ ฟันไม่โดน ฟันไม่เข้า เข้าไม่ลึก ก็เลิกกันไป
แบบนี้ดีกว่า

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนนั้นมีอยู่ครั้งหนึ่งผมใช้มีดพร้าที่มีความคมเหลาไม้ให้แยกออกโดยการฟัน
แต่ครั้งหนึ่งที่ฟันลงไปนั้นไม่โดนไม้แต่มีดไปลงที่นิ้วชี้ของผม
ปรากฎว่าเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเป็นแค่รอยนิดเดียวเลือดแทบจะไม่มี
วันนั้ผมไม่ได้แขวนตะกรุดและเครื่อรางอื่นแต่อย่างไร
นอกจาก เก้ายอดของหลวงพี่ติ่ง กับเจ็ดยอดของหลวงพี่แป๊ว ที่อยู่บนหลัง :-*
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
แล้วสมมุติว่าเราล่วงละเมิดข้อห้ามไปแล้ว แต่เราไม่ได้ตั้งใจขอย้ำเลยว่าไม่ได้ตั้งใจ แบบนี้ของจะเสื่อมมั้ยครับ แล้วถ้าเสื่อมไปแล้วจะให้ทำอย่างไรดีครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบผม ด้วยเถิดครับ