หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > แจ้งปัญหาและข้อเสนอแนะต่างๆ

ลายสักยันต์และพุทธคุณ

<< < (2/2)

~เสน่ห์เอ~:

--- อ้างจาก: chaiwart ที่ 04 พ.ค. 2549, 10:52:22 ---กุมารป่ะคับที่ยกแขน 2 ข้าง ไม่รู้อ่ะคับช่วยบอกด้วย ขอบคุณคับ

--- End quote ---

เรียกดำดื้อครับเด่นไปในทางคงกระพัน

โองการยันนะรังสี:
ทำท่าชูนิ้วมือสองนิ้วทั้งแขนข้างซ้ายและขวาเลยหรือเปล่า คง ไม่ใช่กระต่ายนะ 5 5 5

สุริยะ:
ขอโทษคับที่โง่

มล:
แล้วยันต์แต่ละอย่างมีความหมายว่าอย่างไรบางล่ะค่ะ (สรรพคุณง่ะค่ะ) ?อธิบายทุกลายด้วยน่ะค่ะ จะไปสักง่ะค่ะ

มน:
แต่ละอันบอกว่า สวดมน ไหว้พระ ลดละตัวตน กุศลบังเกิด จ้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version