ผู้เขียน หัวข้อ: มีประสบการณ์มาเล่า  (อ่าน 10149 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
มีประสบการณ์มาเล่า
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 10:33:34 »
พอดีวันนั้นเข้าไปที่วัดได้เช่าลูกอมหนุมานกันภัยปี 2544  กับเพื่อนคนละ 1 องค์  โดยผมเช่าเป็นเนื้อนวโลหะ  ส่วนเพื่อนผมเช่าเป็นหนังทองผสม 
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผมคือ
วันแรกที่เข้ามาบ้านผมวางไว้ที่โต๊ะทำงานแต่เหรียญพ่อแก่ที่ห้อยคอ และ พระพิฆคเนศที่เหน็บกระเป๋า  แขวนไว้ที่หน้าต่าง  รู้สึกเหมือนจะนอนไม่ค่อยหลับ....หลับไม่ค่อยสนิทอ่ะครับ
วันที่สองที่ได้มาก็เลยนำไปห้อยรวมกับพ่วงที่เหน็บพระพิฆคเนศ  วันนั้นรู้สึกเจ็บเนื้อเจ็บตัวมา....เลิกงานมานอนตอนเย็นก็นอนไม่หลับ  จนต้องเอาหนุมานออกจากพวงพระพิฆคเนศถึงจะรู้สึกดีขึ้น....
จากนั้นเมื่อผมเลิกงานแล้วจะถอดสร้อยออกก่อนนอนจะต้องนะเหรียญพ่อแก่, พระพิฆคเนศ, และ หนุมานขึ้นไว้บนห้องพระ....แล้วก็ดีขึ้นอ่ะครับ

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับเพื่อนของผม
วันแรกที่เข้าบ้านก็ได้นำไปให้แม่ของเขาดู  เมื่อดูก็รู้สึกชอบจึงขอต่อจากเพื่อนของผมไปแล้วเก็บใส่ไว้นะลิ้นชัก  แต่ระยะเวลาที่ได้ไปรู้สึกเหมือนจะไม่ค่อยสบายใจ  หงุดหงิดตลอด  ใครพูดอะไรก็ไม่เข้าหู  จนมาถึงเมื่อวานแม่ของเพื่อนผมเขามีน้องอยู่ที่อยุธยาฝันถึงแม่ของเพื่อนผม  มานั่งจองหน้าตาแข็ง  น้องจึงถามว่ามีอะไร  แม่ก็ไม่พูด  น้องเขาจึงบอกว่าพูดไม่ได้ก็ให้เขียนมา  แม่จึงเขียนแล้วส่งให้  แต่เหมือนมีเงาเป็นคนตัวใหญ่ว่องไวมีปิดตาน้องเพื่อไม่ให้มองสิ่งที่แม่เขียนให้  แต่น้องเขาบอกว่าไม่เห็นก็รู้ว่าเขียนเป็น ย.ยักษ์ จากนั้นเงานั้นก็กระโดขึ้นทับบนหน้าอกของแม่  พอเช้าน้องจึงโทรมาถามแม่ว่าได้นำอะไรเข้าบ้าน....แม่จึงบอกว่าเพื่อนผมนำหนุมานเข้าบ้าน  น้องจึงบอกว่าแม่เหมือนบารมีไม่ถึงไม่สามารถครองได้ไม่คืนเพื่อนผมไป  ( ลืมบอกไปครับว่าน้องของแม่ที่อยู่ที่อยุธยามีองเจ้าแม่กวนอิมอยู่ )

เลยอยากจะถามว่าเราจะพออยู่ได้อย่างไรว่าใครสามารถครองได้หรือไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีประสบการณ์มาเล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 12:46:36 »
เอ.......  เกิดขึ้นได้เช่นไรหนอ ผมยังแขวนหมดเลยเหอะๆๆ ได้ไม่ได้ก็ขึ้นคอแร้ว  ;D

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:27:17 »
พระท่านสร้างให้คนเช่าบูชา

ก็มีไว้ให้บูชา

บูชาได้ทุกคนครับ

ถ้าบารมีแล้วห้อยวัตถุมงคลไม่ได้ ท่านเลิกห้อยพระเลยครับ แต่ละท่านบารมีไม่ถึงพระพุทธเจ้าดอกครับ

อย่าคิดอะไรมากครับ

ห้อยไปเถอะ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 11:28:48 »
บางอย่างต้องใช้เวลาปรับเข้าหากันสักพักครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 12:10:34 »
น่าเห็นใจครับ ถ้าบารมีไม่ถึงผมขอครับ (ชูชก) จะเอาไว้ใช้ ;D

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 01:10:30 »
ผมว่าถ้า คิดดีทำดี เชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ แขวนได้ทุกคนครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:31:21 »
ต้องทราบว่า ไปได้มาจากที่ใดและ ของที่แขวนขึ้นคอเราเปนขาวหรือดำ ถ้าดำ ดวงตกเราจะโดนเอง วัตถุมงคล บางชนิด ของอาจารย์บางท่าน
เลือกผู้ครอบครองครับ เช่นพระสมเด็จ ถ้าบุญไม่ถึง ตีเก๊ แต่พอไปอยู่กับเจ้าของ แท้ตาปล่าวเลย และ บางองค์มองเก๊แต่ไกล แต่พอขึ้นกล้องตกใจ
ได้มาไงครับ OO!

ของที่ได้มาอาจะแรงไป หรือไม่เข้ากับผู้ถือครองได้ครับ คือเหมาะกับคนอื่นมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2550, 11:16:21 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 10:58:28 »
ได้มาจากที่วัดอ่ะครับ  ที่กุฏิใหญ่อ่ะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 02:26:53 »
ไม่สามารถตอบได้ครับ แต่ถ้าไม่ถูกโฉลก ก็ลองเช่ามาอีกทีครับ ถ้ายังไม่ได้คือแขวนไม่ได้ ไม่ถูกโฉลกกับคนแขวนครับ เช่นปีเกิดขัดแย้งกับวัตถุมลคลหรือไม่

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2550, 05:50:30 »
ของที่หลวงพ่อสร้างเป็นพุทธคุณ

สวดมนต์ ไหว้พระทุกวัน ระลึกพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ม.ค. 2551, 07:59:11 »
ผมไปเจอคุณลุงคนหนึ่ง แกสักกับหลวงพ่อเปิ่น แกเล่าประสบการณ์ให้ผมฟังว่า ที่แกเคยโดนหนักสุดก็ โดนยิงเข้าปาก  เห็นท่าไม่ดีเลยแกล้งตาย พอคู่อริไปแล้ว แกลุกขึ้นมาคายลูกกระสุนออกจากปาก สำรวจดูพบว่าไม่ได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด  :o ประโยคทิ้งท้ายที่พูดกับผมก็คือ "ทั่วคุ้งน้ำนครชัยศรี ไม่มีใครเกิน"