ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวเอดส์  (อ่าน 3170 ครั้ง)

norrawich

• บุคคลทั่วไป
กลัวเอดส์
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 10:08:50 »
เมื่อวานเราไปสักมา เรากลัวเข็มไม่สะอาด ตอนี้ยังกังวลอยู่เลย อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะครับเพราะว่ามันหมายถึงชีวิตเลยนะครับ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: กลัวเอดส์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 10:44:00 »
เคยกลัวเหมือนแต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ
ตอนแรกผมนอนไม่หลับไปหลายวันเลยอะ
พอหาความรู้ก็จิงรู้ว่ามันติดกันยากมากๆๆๆๆ
ถึงเข็มนั้นจะเปื้อนเลือดที่มีเชื้อเอดส์มาทิ่มคุณเอาแบบมีเลือดติดเลยนะคับ โอกาสติดก็ยังน้อยกว่า1%อยู่ดี
แต่เข็มที่ใช้ในการสักยังไงเขาก้เช็ดเลือดออกและล้างแอลกกอฮอ
เพราะฉะนั้นโอกาสติดนั้นก็คงจะมีพอๆกับคุณตื่นมาแล้วถูกหวย10งวดซ้อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2549, 10:47:50 โดย mongjoto »

ppp

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2549, 08:44:40 »
กลัวนักก็ซื้อเสื้อเกราะเลยเหอะครับเชื่อผม :-\

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 10:27:04 »
สักแล้วอย่ากังวลเลยคับมะดีนะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 06:03:16 »
อิอิผใกกลัวเมือน ตอนแรกไม่กลัวเจอกระทู้ พี่เลยนึกได้ ?>:(

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 2550, 11:25:59 »
เอดส์ หวังว่าเอดส์คงไม่ติดกันทางอากาศหรอก ...เอ๊ะยังไง  งงไหม  ผมยังงงเรย
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ก.ค. 2550, 11:28:05 »
 :080: กัวเหมือนกัน

cho presley       

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ก.ค. 2550, 12:38:48 »
เมื่อมีความกลัว โรคเอดส์ ก็อย่าเข้าไปใกล้ สิ่งที่จะเป็นปัจจัยในการเสี่ยง (โปรดหลีกเลี่ยง เข็มที่ใช้ร่วมกัน
ตาม วิชาแพทย์แผนปัจจุบัน) ไม่อย่างนั้น ก็ซื้อเข็มส่วนตัวไว้ใช้คนเดี่ยว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ก.ค. 2550, 01:15:27 »
ถ้ากลัวขนาดนั้น  ป่านนี้คนที่สักก่อนหน้าน้อง คงติดเชื้อเอดส์กันหมดเลยสิครับ
อีกอย่างถ้ากลัวขนาดนั้นผมว่าอย่าไปสักเลยครับ  ทำให้เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ
เพราะมัวแต่มากังวลว่า เข็มไม่สะอาด จะเป็นนู่น เป็นนี่  :007: :007: :007: