ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่พิบูลนวกิจ คุตฺตจิตฺโต (หลวงปู่คำบุ) ทำพิธี ลงอัคร บนศรีษะของลูกศิษย์  (อ่าน 10875 ครั้ง)

ออฟไลน์ IFCOMPUTER

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่พิบูลนวกิจ? คุตฺตจิตฺโต (หลวงปู่คำบุ) ทำพิธี ลงอัคร บนศรีษะของลูกศิษย์
ที่ได้มากราบไหว้ นมัสการ หลวงปู่? ที่ วัดกุดชมภู

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2551, 04:09:38 โดย IFCOMPUTER »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใครผ่านมาผ่านไปที่ อ.พิบูลมังสาหาร ถ้ามีโอกาศได้ไปกราบนมัสการ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู นะครับรับรองว่าไม่ผิดหวังครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่ท่านเป็นพระที่ มีเมตตาจิต มากครับ ถ้าใครได้ไปกราบแล้ว จะต้องอยากกลับไป นมัสการ หลวงปู่ท่าน อยู่บ่อยๆเลย....ครับ

ออฟไลน์ แจ๊คซ่าส์

• ปฐมะ
  • *
ช่วงโมงนี้ มาแรงกว่า ใครเลยครับ

ออฟไลน์ longdesign

• ปฐมะ
  • *
คือผมได้ไปให้ท่านลงอัครมาทั้งตัวเเละหัวครับอยากทราบว่าจะของขึ้นได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มองมะเหงรูปครับ รูปไม่แสดง ครับ แก้ไขด้วย ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถามว่าของขึ้นได้มั้ยนี่
ผมว่าต้องขึ้นอยู่กับว่าท่านลงอะไรครับ
ของจะขึ้นมันอยู่ที่หัวใจของรูปนั้นๆ
แต่ยันต์บางยันต์ก็ขึ้นได้อย่างยันต์แม่ทัพ
แต่ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับสภาพจิตของเราเองมากกว่าครับ
แต่จะขึ้นไม่ขึ้นนี่ มีสิ่งนึงที่เหมือนกันครับคือคุ้มครองเราได้แน่ๆ
ถ้าเราเป้นคนดี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ longdesign

• ปฐมะ
  • *
คือปู่ของผมท่านบวชอยู๋ที่วัดกุดชมภูอะครับท่านเลยพาไปกราบนมัสการท่านเเล้วท่านก็ลงให้เเต่ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้างอะครับ