ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเลื่อมใส  (อ่าน 3163 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เกิดเลื่อมใส
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2551, 04:16:31 »
พวกพี่ๆคับผมมีอะไรจะเล่าให้ฟัง วันนี้ผมไปวัดบางพระมาได้ไปสักมาด้วยแต่ที่พิเศษกว่านั้น พอสักเสร็จผมก็ไปกราบหลวงปู่อับวัดท้องไทรมา เป็นคร้งแรกเลย ได้ถวายสังฆทาน
และให้หลวงปู่เป่าหัวให้ท่านใจดีมากเลย รู้สึกเลื่อมใสและเกิดศรัทธาจัง วัดเล็กๆกุฏิหลวงปู่ก็เล็กแต่เปี่ยมไปด้วยความเมตตาและอบอุ่น ถ้าผมมีโอกาสต้องไปอีกแน่เลย ถ้าพวกพี่
ผ่านไปแถวนั้นอย่าลืมแวะไปกราบท่านนะคับ พิมอยู่ขนลุกและน้ำตาครอเลยตื้นตันมากเลย ถ้าพวกพี่มีประวัติหลวงปู่พิมบอกกันบ้างนะคับ  :001: :050: :005:

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ตอบ: เกิดเลื่อมใส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2551, 05:34:10 »
หลวงปู่อั้ป ท่านใจดีคับ พี่เคยไปมาหลายครั้ง ไปบ่อย ได้เห็นหลวงปู่ เจิมรถ ท่านเขียนยันตืซะเต็มหลังคาเลย เวลาท่านเจิมห้ามใครสักคนเดินเพ่นพ้านนะ และห้ามไปแตะรถเด็จขาด มีคนเคยไปแตะรถตอนหลวงปู่เจิม แกกำลังเจิมอยู่ ลุกออกจากรถเลย
แล้วนางพิมของหลวงปู่แรงดีนะ พี่ไปเช่านางพิมกับตระกรุด แล้วเอาไปให้หลวงปู่เสกอีกที แถมจารให้อีก ท่านบอกว่ามาไกลไหม พี่ก้ตอบว่าไกลคับบางขุนเทียน จากนั้นลากลับ ขี่รถกลับปกติ เชื่อไหมว่ารถบิดไม่ขึ้นเลย อืดมาก เหมือนรถหนัก ทั้งๆไม่มีคนซ้อน เป็นเรื่องแปลกมากขามาก็บิดปกติ ก้เลยนึกถึงคำพูดของหลวงปู่   "ท่านบอกว่ามาไกลไหม"  คงแปลออกมาเป้นนัยๆว่ามีคนตามมาด้วย น่าจะเป็นแม่นางพิมพา นั่งรถมาด้วยแน่เลย ขนลุกคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2551, 10:50:54 »
หลวงปู่อั๊บ ส่วนตัวท่านเป็นพระที่ปฏิบัติดีมากครับ น้ำมนก็ สุดยอด  ;D

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 03:20:47 »
ขอโทษนะคับ แล้ววัดท้องไทร มัน

อยู่ตรงไหนอะคับ ไกลจากวัดบาง

พระมากไหม ช่วยบอกทีคับ

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 04:03:04 »
ิ่
ขอโทษนะคับ แล้ววัดท้องไทร มัน

อยู่ตรงไหนอะคับ ไกลจากวัดบาง

พระมากไหม ช่วยบอกทีคับ

อ่าใช่ครับไกลจากวัดบางพระมากไหมครับจะเเวะไปหน่อยครับ
ฟังจากพี่เเล้วน่าศรัทธาท่านจิงๆๆครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 06:44:04 »
เข้าทางวัดศรีษะทองนะคับตามทางไปแล้วเลียวซ้ายตรงไปก็เจอป้ายวัด ไม่ก็ถามครแถวนั้นดูนะคับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 07:05:31 »
มาจากทางบางแคตรงมาเรื่อยๆ จนกระทั่งถึง สามแยกไฟแดงนครชัยศรีที่จะเลี้ยวขวา

ได้สักระยะ  จะเจอ สามแยกกึ่งสี่แยก  แต่ที่แน่ ๆ คือ มีไฟแดง  ให้เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด

(เส้นทางไป อ.ดอนตูม)  ประมาณ 1กม. วิ่งข้ามสะพานและทางรถไฟ ไป  ให้ชะลอความเร็ว  โดยสังเกตุทางซ้ายมือ  จะเป็นโรงเรียน ชื่อ

โรงเรียนภัทรญาณวิทยา  ให้เตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าซอย มีป้ายเขียนว่า วัดท้องไทร  หรือ โรงเรียนแหลมบัว นั่นแหล่ะ ทางเดียวกัน แต่ป้ายเล็กมากๆ

ถ้าให้ดี ดูป้าย  สุวรรณกอล์ฟ แอนด์ คันทรีคลับ ก็ได้  เข้าทางเดียวกัน  โดยวิ่งเข้าไปตามทาง เรื่อย ๆ  ผ่านทางเข้าวัดศรีษะทอง ก็ให้ตรงไป

ผ่านสนามกอล์ฟสุวรรณกอล์ฟ แอนด์ คันทรีคลับ ทางขวามือ ก็ให้เลยไปอีก         จนกระทั่งเห็น แท้งค์น้ำประปา สูงๆ     ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไป   

ถ้านับจากปากซอย ถึงวัดท้องไทร  ราว ๆ 5-6กม.  ให้สังเกตุดูจะมีป้ายบอกทางเป็นระยะ ๆ   

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 07:49:28 »
น้ำมนต์ของท่านเย็นสบายตัวดีมากเลย มีโอกาสก้อไปหาท่านกันเยอะๆนะ ท่านเมตตาแล้วก้อใจดีมากๆเรย  ;)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2551, 01:53:56 »
อ่านแล้วยังรู้สึกปลื้มแทนเลยครับสุดยอดครับ[spoil[/spoil]
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ค. 2551, 12:09:15 »
สาธุ...เห็นทีผมต้องหาโอกาศไปบ้างแล้วหล่ะครับผมไล่ตั้งแต่วัดบางพระ...วัดกลางบางแก้ว.....วัดศรีษะทอง...วัดท้องไทรเลยเอ้า....งานนี้ต้องเก็บปัจจัยเยอะๆแหะ :)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พ.ค. 2551, 08:57:17 »
อนุโมทนาครับ :-*

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 10:25:41 »
ผมไปเมื่อวานก็เลื่อมใส่ และนับถือท่านเช่นกันครับ :)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 พ.ค. 2551, 12:59:09 »
ด้วยความเคารพครับ
 ประวัตหลวงปู่
เรียนเชิญที่นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63&st=0&start=0
ที่เวปนี้ก็เคยเอาลงไว้ครับ ลองหาอ่านดูครับ
เรื่องของแม่พิมพา
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&st=0&start=0

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เกิดเลื่อมใส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พ.ค. 2551, 10:29:49 »
น้ำมนต์ท่าน เห็นผลชัดจริงๆครับ ใครโดนของมาลองกินเข้าไป รู้เลยครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็