ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ทีมงานแนะนำด้วยนะครับ  (อ่าน 3432 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้ทีมงานแนะนำด้วยนะครับ
« เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 04:14:03 »
ในความคิดของผมนะ ไม่ว่ารูปภาพเสือ รูปปั้นเสือ ยันต์เสือ เป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่เปิ่น
ผมว่ารูปนี้ไม่เหมาะสมนะครับที่คุณทำแบบนี้
ปล.ฝากไปถึงทีมงานเว็บด้วยนะครับว่าเหมาะสมหรือไม อย่างไร

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอให้ทีมงานแนะนำด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 08:13:03 »
ในความคิดของผมนะ ไม่ว่ารูปภาพเสือ รูปปั้นเสือ ยันต์เสือ เป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่เปิ่น
ผมว่ารูปนี้ไม่เหมาะสมนะครับที่คุณทำแบบนี้
ปล.ฝากไปถึงทีมงานเว็บด้วยนะครับว่าเหมาะสมหรือไม อย่างไร

เอ๊า เร็ว คุณ โจรสลัด ออกมาชี้แจงหน่อยครับ ว่า มีเจตนา อย่างไร คุณ  โจ้ กาฬสินธุ์  ทักท้วงมาว่ารูปดังกล่าวไม่เหมาะสมครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ สาวกาญจน์

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอให้ทีมงานแนะนำด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 10:08:32 »
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับรูปที่ปรากฏอยู่ในขณะนี้นะค๊ะ  ที่บอกว่าไม่เหมาะสมนั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับสถานที่ที่เค้าทำ และเจตนาด้วยนะค๊ะ เพราะการกระทำเช่นนี้ มันยังน้อยไปกว่าพวกนายพรานที่จ้องจะฆ่า หรือจะทำร้ายเพื่อที่จะเอาหนัง เอาเขี้ยวมาขาย  เมื่อก่อนคนสมัยโบราณมีความเชื่อว่าเสือเป็นสัตว์ที่มีอำนาจ มีพละกำลังมากกว่าสัตว์ชนิดอื่นๆ ผู้ใดสามารถล้มเสือได้ ผู้นั้นถือว่ามีอำนาจบารมี แต่ปัจจุบันความคิดมันเปลี่ยนไป เสือกลายเปนสัตว์หายาก เนื่องจากถูกล่าหมด ดิฉันเชื่อแน่ว่าภายในอนาคตถ้ายังมีความเชื่อที่ผิดๆ ลูกหลานของพวกเราจะเห็นเสือได้ก็แต่บนพื้นแผ่นหน้าอกหรือแผ่นหลังที่พวกพี่ๆสักกันเท่านั้นแหละค๊ะ ดังนั้นพี่โจ้ก็อย่าถือสา พี่โจ้น้องเลยค๊ะ  แหมนี่น้องยังอยากจะให้พี่โจรสลัดไปทำแบบนี้กับเสือน้อยๆที่เขาล่ามโซ่ไว้ที่ฟาร์มจรเข้เลยเพราะถ้ายืนแบบในรูปรับรองอาจจะถูกงับแบบเข้าเป้าจะจะเลยแหละฮิฮิ
                  อ้ออีกอย่างหนึ่งในความคิดของดิฉัน ที่ว่าเสือเปนสัญญลักษณ์ของหลวงปู่ ดิฉันเข้าใจว่ามันอาจจะฟังแล้วกว้างเกินไป ในความเข้าใจของดิฉันหลวงปู่เราสามารถสยบเสือ ด้วยอำนาจจิต เมตตาบารมี และวิชาที่เล่าเรียนมาต่างหากที่เป็นสัญญลักษณ์ที่นำเอาเสือเข้ามาเกี่ยวข้องกับหลวงปู่ เสือเป็นสัตว์สี่เท้า หลวงปู่เป็นสงฆ์สาวกของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เพราะฉะนั้นจึงแทนกันได้ด้วยเมตตาบารมีเท่านั้น  ถ้าจะเรียกให้ถูกอาจจะต้องใช้คำพูดว่า " อำนาจเมตตาบารมีของหลวงปู่ ที่สามารถสยบเสือได้ ทำให้เสือต้องล่าถอย " ต่างหากที่เป้นสัญญลักษณ์ของหลวงปู่เรา
                ผิดพลาดล่วงเกินประการใด ดิฉันต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะค๊ะ
" คนใดว่าตนดี คนนั้นยังไม่ดี ใครว่าตนวิเศษวิโส หรือฉลาดเฉียบแหลม คนนั้นคือคนโง่"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 10:20:58 »
ก็ต้องว่ากานไปครับผม
ของแบบนี้อยู่ที่เจตนา แต่ผมเชื่อว่า
ในที่นี่พวกเราซึ่งเป็นศิษย์หลวงปู่ท่าน
คงไม่มีไคที่ไม่นับถือ หรือตั้งใจลบหลู่ดูหมิ่นท่านหรอกครับผม
 :-*
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 02:22:51 »
ขอแจมด้วยนะครับผมว่า
เขาคงไม่ได้ตั้งใจเพราะใครๆก็รักหลวงปู่แต่ผมว่าเปลื่ยนท่านั่งข้างๆก็ดีเหมือนกันนะครับจะได้สบายใจทั่ง 2 ฝ่าย   :054: :090:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 06:23:38 »
อย่าคิดมากเลยครับ ศิษย์หลวงพ่อทุกคนเคารพและศรัทธาหลวงพ่ออยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 06:26:21 »
ก่อนอื่นต้องกราบ ขออภัย หลวงพี่นัน ( ผู้ปั้นเสือตัวนี้ ) และข้าพเจ้าจะขอชี้แจงดังนี้

? ? ? ? ? ?เจตนา ถ่ายเล่นทั่วไปครับ เป็นวิว เท่ห์ๆ แบบพระเอกหนังจีนครับ ^^" ? เห็นมันอ้าปากเลยทำเปนต่อสู้กับมัน ( เอาฮาเฉยๆ )

? ? ? ? ? ?เจตนาผม บริสุทธิ์ มิได้มีเจตนาเหยียดหยามอย่างใด และ หลวงพ่อเปิ่น ก็มิได้เกิดปี ขาล(เสือ) ด้วย หลวงพ่อเปิ่นเกิดปี กุน (หมู)

และ ผมอ่าน กฏระเบียบของเว็บ ทุกข้อ ไม่มีข้อไหนที่เขียนว่า ห้ามเหยียบเสือ และมิได้เหยียดหยามแต่อย่างใด มิได้เหยียบยันต์เสือ เลยมิแต่น้อย

ขอให้เว็บมาสเตอร์ และ ผู้ดูแลระบบ ตัดสินอีกที ยินดีทำตามกฏ โดยมิโต้แย้ง แต่ข้อนี้ ข้าพเจ้ามิได้มีความผิด แต่อย่างใด ทั้งเจตนา และกฏของเว็บ ครับ ?;D

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ด้วยความเคารพและนับถือ หลวงพ่อเปิ่น (ไม่น้อยไม่มากไปกว่าพี่ๆ ทุกคน)
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ขอขอบพระคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ในเว็บทุกท่าน ขอบคุณครับ ?

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?By : โจรสลัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2551, 06:59:15 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 06:50:35 »
ถ้าเปรียบว่า เสือ เป็นสัญลักษณ์ หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว คงมิใช่? ด้วยความเคารพ จากศิษย์หลวงพ่อเปิ่นคนนึง

หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส , หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน , หลวงพ่อนก วัดสังกะสี , หลวงพ่อวง วัดปริวาส , หลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน ฯลฯ

ก็สร้างเสือเช่นกัน ที่ พี่ โจ้ กาฬสินธุ์ พูดมามันกว้างไปจริงๆ ครับ .......

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? เหตุที่เลือก เสือตัวนี้ในการถ่ายรูป เพราะผมไม่เห็นใครไปกราบไหว้เสือตัวนี้ ถ้าผมไปถ่ายกับเสือในกุฏิคงมิควร

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? เสือตัวนี้ ตั้งในตำแหน่ง ริมน้ำ ( สาธาณนะสำหรับเด็กๆ มุมเล็กๆ ภายในวัด ) ไว้ถ่ายรูปเป็นที่ละลึก ไม่ใช่ที่กราบไหว้

ชี้แจ้ง แล้ว หวังว่า คงเข้าใจเจตนา มั่งนะครับ ผมรู้ว่าคุณก็ศรัทธา ผมก็ศรัทธา?

เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เหมือนกัน ผมก็ทำตามความเหมาะสม ไม่ล่วงเกินหลวงพ่อ หรอกครับ

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ด้วยความเคารพและนับถือ หลวงพ่อเปิ่น (ไม่น้อยไปกว่าชาวเว็บทุกคน)
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?ขอขอบพระคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ในเว็บทุกท่าน ขอบคุณครับ?

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? รักและคิดถึงชาวเว็บทุกคน By : โจรสลัด สลัดรักที่พักใจ

:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2551, 07:04:52 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 07:02:49 »
แหม๋ๆๆๆๆ  พี่ สาวกาญ เข้าใจแซวนะครับ   ;D

ถ้าไปยืนท่านี้ในฟาร์ม ล่ะก็  ไม่มีสิทธิ์ ยืนอีกเลยล่ะ  :-*

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 08:38:33 »
ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าคุณโจรสลัดน่าจะไปสะเดาะเคราะห์เสริมดวงบ้างนะ ทำอะไรก็โดนคอมเม้นท์ตลอดเลย  แต่สำนึกดี สังคมดี สู้ๆๆๆ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 11:08:53 »
คงจะคิดอะไรกันมากไปนะครับ....

เค้าปั้นไว้เพื่อสวยงามเพื่อประดับ.....

...ไม่ได้ปั้นไว้เพื่อกราบไหว้บูชา เหมือนรูปปั้นอื่นๆที่ลงยันต์ไว้พร้อมคาถาและอยุ่บนแท่น...

..ทำใจสบายๆกันเถอะครับ ..

..กับเศรฐกิจแบบนี้ ข้าวยากหมากแพงแบบนี้...

..แค่นี้ก้เครียดไปตามๆกันแล้ว..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 11:23:29 »
 ? ? ? ผมเห็นด้วยกับคุณ golf f1 ถ้าจะเปลี่ยนเป็นกิริยาในท่านั่งหรืออื่น ๆ นอกเหนือจากการยืนเหยียบจะดีกว่านะครับ ?
 ? ? ? เพื่อเป็นการตัดปัญหาและจะได้ไม่ต้องให้ใครที่เห็นแล้วคิดไปในทางที่ไม่ดี และอีกอย่างศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกท่านผมเชื่อว่ามีเจตนาดีอยู่แล้วหล่ะครับ

:050: :050:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 11:52:31 »
คงจะคิดอะไรกันมากไปนะครับ....

เค้าปั้นไว้เพื่อสวยงามเพื่อประดับ.....

...ไม่ได้ปั้นไว้เพื่อกราบไหว้บูชา เหมือนรูปปั้นอื่นๆที่ลงยันต์ไว้พร้อมคาถาและอยุ่บนแท่น...

..ทำใจสบายๆกันเถอะครับ ..

..กับเศรฐกิจแบบนี้ ข้าวยากหมากแพงแบบนี้...

..แค่นี้ก้เครียดไปตามๆกันแล้ว..

:-*      อย่าเครียดกันเลยนะคะ คิดว่าท่านโจรสลัดเองก็ไม่ได้มีเจตนาร้าย และพี่เสือเขาก็น่าถ่ายรูปด้วยจริง ๆ นะคะ แต่ท่านโจรสลัดเปลี่ยนเป็นแบบนี้ดีไหมค่ะ จะได้ไม่ขัดสายตาหน่อย     :027: :017: :077:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 11:55:03 »
....

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 05:00:28 »
ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าคุณโจรสลัดน่าจะไปสะเดาะเคราะห์เสริมดวงบ้างนะ ทำอะไรก็โดนคอมเม้นท์ตลอดเลย? แต่สำนึกดี สังคมดี สู้ๆๆๆ :002:

มันไม่เกี่ยวกับดวง หรอกครับ -- ถ้าคนอยากติ ก็หาที่ติ ได้เรื่อยๆ หลบไม่พ้นหรอก --

? ? ? ผมเห็นด้วยกับคุณ golf f1 ถ้าจะเปลี่ยนเป็นกิริยาในท่านั่งหรืออื่น ๆ นอกเหนือจากการยืนเหยียบจะดีกว่านะครับ ?
 ? ? ? เพื่อเป็นการตัดปัญหาและจะได้ไม่ต้องให้ใครที่เห็นแล้วคิดไปในทางที่ไม่ดี และอีกอย่างศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกท่านผมเชื่อว่ามีเจตนาดีอยู่แล้วหล่ะครับ
 :050: :050:

ขอบคุณคำแนะนำครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 05:12:30 »
อ่อ คุณ โจ้ กาฬสินธุ์  ถ้าไง เวลาไปวัดบางพระ ช่วยดูแลเสือตัวนีด้วยนะครับ เห็นเด็กที่วัดขี่คอเล่นบ่อยๆ

เกรงว่าจะไม่เหมาะสมครับผม  เพราะว่า บ่อยครั้งที่เด็กในวัดไปขี่คอเล่น  ผมผ่านไปผ่านมา ช่วงเย็นๆ จะเห็นบ่อยครับ  ;D

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 05:59:11 »
โชคดีนะครับพี่ โจรสลัด? คนเราไม่มีใครทำอะไรถูกไปหมด หรือ ผิดไปซะหมดหลอกครับ
คนเราต้องมีทั้งผิดและ ถูก เพราะของแบบนี้ เป็นของ คู่กัน ครับ
บางที เราทำไรผิด โดยมิได้ตั้งใจก็มิเปงไร ครับ ............ ถือว่าคนไทยให้อภัยกันได้ครับ :) :025:

ส่วนตัวผมเองก็มีอะไรผิดพลาด เหมือนกัน ครับ ก็ขอให้ผู้รู้ ช่วยชี้แจง ด้วย ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 09:11:51 »
อย่ายึดติดครับ :)

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 09:18:22 »
โชคดีนะครับพี่ โจรสลัด? คนเราไม่มีใครทำอะไรถูกไปหมด หรือ ผิดไปซะหมดหลอกครับ
คนเราต้องมีทั้งผิดและ ถูก เพราะของแบบนี้ เป็นของ คู่กัน ครับ
บางที เราทำไรผิด โดยมิได้ตั้งใจก็มิเปงไร ครับ ............ ถือว่าคนไทยให้อภัยกันได้ครับ :) :025:

ส่วนตัวผมเองก็มีอะไรผิดพลาด เหมือนกัน ครับ ก็ขอให้ผู้รู้ ช่วยชี้แจง ด้วย ครับ

อ่อ ขอบคุณมากครับ ผม มองในแง่ + ครับ? ?คนเรามีหลายคน 65 ล้านคน 65 ล้านความคิด ย่อมแตกต่างกันไป

แม้น คู่แฝดที่หน้าเหมือนกันยังมีข้อคิดแตกต่าง นับภาษาไรกับ คนทั่วๆ ไปย่อมแตกต่างกันแล

อยู่ที่เราจะเอาไรไว้นอก? ?จะเป็นต้นมะพร้าวที่เอาแข็งไว้นอกอ่อนไว้ใน หรือจะเป็นดั่งต้นอ้อ ที่อ่อนไว้นอกแข็งไว้ใน

ต้นไม้สูงย่อมเจอลมแรง...... ยิ่งสูงก็ยิ่งเจอลมแรงขึ้น หากพริ้วตามกระแสลมก็ มิเกิดการเสียหาย? ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 06:25:14 »
แก้ตัวก่อนแล้วกันเห็นอ้างอิงถึงคุณ โจ้ กาฬสินธุ์ ผมเองยังไม่เคยโพสเลยนะครับ ที่โพสน่ะไม่ใช่ผม โจ้กาฬสิธุ์ ของแท้อยู่ที่นี่นะครับ
สงสัยจะมีคนอื่นเล่นเครื่องผมล่ะมั้ง (คนมาหาเยอะ)

ไม่ใช่ผมนะพึ่งเข้ามา เป็นท่านเจียมตัวต่างหากนะครับ

ผมไม่ได้โพส ตัวจริงอยู่นี่ เสียหายหลายแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2551, 06:33:27 โดย โจ้ กาฬสินธุ์ »

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 06:29:33 »
แหมเท่าที่อ่านรู้สึกว่าผมผิดเต็มๆนะเนี้ย ใครน่ะเป็นคนบอกว่าผม........ว่าเล้าก็น้อยจัย

แต่ผมว่านะในภาพน่ะไม่เป็นรัยหรอก ถ้าผ่านการปลุกเสก ก็คงไม่ดี แต่นี่ไม่เป็นรัยไม่รู้ย่อมไม่ผิดนะคร๊าบ.........

อย่ากล่าวหาผมนะผมมะผิดไม่ได้โพส

ผมไม่ได้โพส ตัวจริงอยู่นี่ เสียหายหลายแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2551, 06:33:15 โดย โจ้ กาฬสินธุ์ »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 พ.ค. 2551, 04:42:16 »
เอ้าชี้แจงความในใจกันแล้วก็ คงเข้าใจกันแล้วนะครับ เราลูกศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน ถ้อยทีถ้อยอาศัย  กันครับ

ส่วนคุณโจ้ กาฬสินธุ์  ถ้ายืนยันว่าไม่ได้โพสข้อความ ผมก็ต้องขอโทษด้วย คงเป็นคุณ เจียมตัว   ผมอาจจะเข้าใจผิดไปเพราะว่าเห็น

เลขไอพี อันเดียวกัน ครับ อาจจะเป็นคนอื่นมาใช้เครื่องคอมของคุณโจ้ อย่างที่ว่ามาก็ได้นะครับ

และผมคงต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ที่ให้ข้อมูลผิดพลาดไปนะครับ คุณ โจ้ ยืนยันว่าไม่ได้โพสนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2551, 05:33:03 โดย โองการยันนะรังสี »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 พ.ค. 2551, 11:43:20 »
ครับผมไม่เป็นรัยครับ เราพี่น้องกันศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน

ไม่รู้ย่อมไม่ผิด การอภัย เป็นสิ่งที่ดีงาม มิตรภาพยังคงเดิม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 พ.ค. 2551, 01:18:07 »
ไม่เป็นไรครับ  ผมไม่ซีเรียส เรื่องนี้มันไม่มีแก่นแกว อยู่แล้วครับ

ถ้าไงก็ อย่าไปคิดมาก ผมโดนติผมยังไม่คิดมากเลยครับ

อย่างว่าการให้อภัยเป็นสิ่งดีงาม  ;D