ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากดูด้วยครับว่าดีไหมครับ ช่วยติชมด้วยครับ  (อ่าน 2863 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
ให้ช่วยติชมว่า  ดีไหมครับ ฝากศิษย์พี่ทุกท่านครับ :033:

ฝากด้วยครับจะได้สบายใจ :012:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ดูดีทั้ง 3 องค์เลยครับ  ชอบสมเด็จใหญ่โคกเขมาจังเลยครับ  สภาพสมบูรณ์มาก

ออฟไลน์ pradit.nsi

• นับถือศิษย์พี่ทุกคนครับ
  • จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
อยากบูชา ตุ๊กตาทอง+แม่พิมพา+ดำเซ็น ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 12:49:05 »
ห้าม โพสกระทู้ส่อไปในทาง ซื้อขายวัตถุมงคลทุกชนิด ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2551, 06:27:33 โดย pradit.nsi »

• จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 12:53:11 »
ต้องขออภัยด้วยครับ ผมว่าจะเอากระทู้ผมตั่งไว้ที่กระดานสนทนาครับ ยังทำไม่ค่อยเป็นครับ ต้องขออภัยอีกครั้งนะครับ 15;

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 02:25:53 »
คือว่าไปสักพ่อแก่เดินดงมานะครับทำไมถึงอยากกินหมาก ทั้งที่ตอนที่ยังไม่สักไม่นึกอยากกินเลย
แล้วก็เมื่อเดือนที่แล้วไปวัดทับกระดานมาที่นั่นมี่รูปปั้นร่างปู่ฤาษีตาไฟก็เลยเข้าไปนมัสการ พอกลับมาบ้าน
ได้ 2-3วัน ก็ฝันว่าได้ใส่ชุดขาวพร้อมกับบายศรีไปนมัสการปู่อีกที่นั่นเป็นลานกว้างมีต้นโพธิ์ต้นใหญ่แล้วก็มีคนใส่ชุดขาวเหมือนกันเต็มไปหมดทั้งลาน ผมก็เลยบอกกับเพื่อนที่เป็นร่างทรง เพื่อนบอกว่าปู่มาหาผมแต่ผมไม่รับ วอนผู้ทราบช่วยตอบทีนะครับว่าผมควรต้องทำอย่างไร

• จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ :054:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
มีของดีให้ดูอีกแล้วนะครับท่าน  ฮุฮุ  5 5 5 +  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามดีครับผม ช่วงนี้โชว์กันเยอะ ชอบๆๆๆๆ  :015: :053:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ชอบหมดเลยครับสุดยอด :053:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
ขอบคุณพี่ทุกท่านมาครับ  โดยเฉพาะคุณลุงอะเมซิ่ง ที่สละเวลาให้ความรู้ ผมเป็นศิษย์ใหม่ของวัดบางพระ แต่ไม่ทันหลวงปู่ แต่ศรัทธามากครับ
รู้คำตอบแล้วจะได้ขึ้นคอได้สบายใจ ผมขอฝากตัวเป็นธรรมมิกกับพี่ๆด้วยนะครับ :109:
  17;ดีใจมาก  ฝากตัวด้วยครับ :054: :050:

• ทุติยะ
  • **
ส่วนคุณek ผมไม่มีปัญหาเรื่องตั้งกระทู้ในกระทู้ผม เพราะผมใหม่เหมือนกันเข้าใจ เรื่องของคุณผมว่าต้องไปปรึกษาผู้รู้ดีกว่าจะได้ปฏิบัติตัวได้ถูกต้อง

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่ไม่ถือ ยังใหม่ครับโพสต์ไม่เป็นเลยครับ

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเคยคุยให้เพื่อนที่เป็นร่างทรงฟัง เพื่อนบอกว่าปู่มาหาผมแต่ผมไม่รับ

ออฟไลน์ ek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเราจะตั้งกระทู้ต้องทำอย่างไรครับหาไม่เจอเลย

• ทุติยะ
  • **
ตอบคุณek"ดูที่คำแนะนำครับอธิบายไว้ดีมากไม่ยากเริ่มช้าๆครับ  (ใหม่เหมือนกัน)" :004: 38;

ออฟไลน์ I♥ClAsSiC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดี ครับ สวย งาม ดี