ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสัก วันบางพระ ทำไง ตอบหน่อย  (อ่าน 1600 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรมย์

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยู่สมุทรปราการ ไปรถ อะไรครับ ลูกศิษ เยอะหรือเปล่าครับ ถ้าไปแล้วจะได้สักหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ผมอยากสัก วันบางพระ ทำไง ตอบหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 01:56:17 »
อ่านรายละเอียดในกระทู้นี้เลยครับ คงจะช่วยท่านได้

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,358.0.html

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: ผมอยากสัก วันบางพระ ทำไง ตอบหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 02:08:12 »
ส่วนมากไปแล้วจะได้สักทุกคนน่ะครับ
ถ้าคนเยอะอดทนรอหน่อยครับ ขอดีก็งี้ล่ะครับคนเยอะเป็นธรรมดา 02;
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 04:52:40 »
เสาร์อาทิตย์คนเยอะอยู่แล้วครับ
ถามว่าเยอะขนาดไหน เอาจริงๆก็คงจะเป็นร้อยครับผม
ผมก็อยู่เกือบๆสมุทรปราการ แต่ก็ไปวัดบ่อยพอสมควรครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 09:15:00 »
ผมอยู่สมุทรปราการ ไปรถ อะไรครับ ลูกศิษ เยอะหรือเปล่าครับ ถ้าไปแล้วจะได้สักหรือเปล่าครับ
ส่วนมากจะเยอะในวันเสาร์ - อาทิตย์ และวันหยุดต่างๆครับ สักได้ครับผม ถ้าท่านพร้อม  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 09:29:09 »
จัดไป ไม่มีเสีย

- -"

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 11:05:57 »
ของดีมันต้องรอนาน อ่ะครับ

:114: :114: :114: :114: :114: :114:

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 03:00:49 »
อยากได้ก็ต้องได้ครับแต่ไปเช้าๆนะครับแต่ต้องมีความอดทนรอหน่อยนะครับถ้ากลับรถประจำทางกลัวรถหมดบอกหลวงพี่ท่านได้ครับเดี๋ยวหลวงพี่ท่านเมตตาเองครับยินดีต้อนรับนะครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที