ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆว่า สัก สาริกา ที่ลิ้น พุทธคุณเยี่ยงใด ครับ  (อ่าน 12848 ครั้ง)

ออฟไลน์ praduk

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
แล้ว ไปสักสาริกาที่วัดบางพระ สักกับอาจารย์ ท่านใดดีครับ  :050:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ได้ทุกกุฎครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เออ เเปลกดีเนอะ
สักที่ลิ้นได้ด้วย

ไม่เจ็บตายหรือนั่น

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เออ เเปลกดีเนอะ
สักที่ลิ้นได้ด้วย

ไม่เจ็บตายหรือนั่น

..อีกแล้วนะน้องกัส ก่อนจะตอบอะไรศึกษาซะหน่อยก็ดีนะน้อง.. 10;

ชุดลงนะหน้าทอง ก็จะมีการสักสาริกาลิ้นทองด้วยนะครับส่วนมากจะเป็นผู้หญิงนะ

..ถ้าเป็นผู้ชายต้องขอให้ท่านลงลิ้นให้ด้วยครับ..

..ที่วัดหลวงพี่ท่านลงให้ได้ทุกท่านครับ ซื้อพานธูปเทียน บุหรี่ ทองเปลว 3 แผ่น เข้าไปกราบเรียนท่าน..

แนะนำหลวงพี่ติ่ง ครับ ท่านเก่งทางเมตตามาก..

..ท่านจะสักที่หน้าผาก แก้มสองข้าง ลิ้น บางคนท่านก็จะสักที่ไหล่ ซ้ายขวาให้ด้วยครับ..

..แล้วท่านก็จะปิดทองให้ที่หน้าผาก และที่ลิ้น ทาแป้งให้ด้วยครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แนะนำกันไปหมดแล้ว มีนะครับท่านกัส ลองไปดูครับ  :002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ลงได้ทุกพระอาจารย์คะ  แต่ที่เคยลงก็มีหลวงพี่ติ่ง กับหลวงพี่นัน
ตั้งแต่ได้มาก็รุ้สึกว่าพูดคุยติดต่องานกับใครก็มีแต่คนคอยช่วยเหลือ เมตตาอยุ่เสมอค่ะ  :027: :058:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
อิอิ

ก้อเค้าไม่รู้นี่

ทำไงอ่า

ผมก้อบ่นๆไปเรื่อยๆยังงั้นเเหละ

อย่าถือสาเลย

ปล.ถ้าไม่พอใจจริงๆก็กราบขอโทษด้วยล่ะกัน คราวหลังจะได้ไม่ต้องมากวนอีก

:054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2551, 11:24:15 โดย Mx_GuS »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อิอิ

ก้อเค้าไม่รู้นี่

ทำไงอ่า

ผมก้อบ่นๆไปเรื่อยๆยังงั้นเเหละ

อย่าถือสาเลย

ปล.ถ้าไม่พอใจจริงๆก็กราบขอโทษด้วยล่ะกัน คราวหลังจะได้ไม่ต้องมากวนอีก

:054: :054: :054: :054:

ที่เตือนก็ด้วยความหวังดี เห้นว่าเป็นน้อง...

..เรื่องอะไรที่เราไม่รุ้ก็เงียบซะ ศึกษาหาความรุ้ซะก่อน..

..เหมือนเรื่องพรายที่พี่เคยเตือน แล้วกัสไม่ฟังเรา ก็ระวังไว้แล้วกันนะ..

..สิ่งที่เราบอกว่าเราเจอมาด้วยตัวเอง คือเราเจอมาด้วยตัวเอง..

..เราศึกษา เราควบคุม เรามีของ เราป้องกัน เราก็ยังเจอ..

..แล้วกัสล่ะ คิดว่าเก่งพอหรือยัง ที่จะเล่นกับพราย..

..มันใกล้ความตายมากกว่าที่คิดนะ ด้วยความหวังดี..

ปล.. ถ้าอยากรุ้จักพี่ ก็ถาม อาจารย์เทพ นะ ว่ารุ้จักพี่เอ็กซ์ไหม..

ออฟไลน์ saranglove13

• ilovesungmin
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มายด์เคยได้ยินว่าสักแล้ว

สาวติดอ่ะค่ะ

มายด์ก้อไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรนะคะ

ได้ยินมาอีกทีนึง :050:

• ตติยะ
    • อีเมล

ขอบใจน่ะครับ
ที่มาเตือนยังไงคราวหลังจะไม่มาถามอีกล่ะกัน
เพราะผมอาจจะถามตรงกับที่พี่รู้เเล้วผมอาจจะไม่รู้
ไอ้ที่จริงเเล้วผมก็ทราบน่ะครับว่าการสักลิ้นมีจริง
เเต่ที่ตั้งใจจะถามก็คือ???สักลิ้นมันเจ็บจริงหรือ
เพราะคนทีเขาสักเขาก้ไม่รุ้ว่าเจ็บจิงมั๊ย เเล้วผมก็ไม่ได้สักด้วย
เลยถามดูว่าเจ็บหรือเปล่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มันไม่เจ็บเท่าไหร่หรอก
ผู้หญิงเค้ายังสักกันได้ตั้งเยอะ เราเป็นลูกผุ้ชายแท้ๆจะมากลัวอะไร
เหอะๆๆ
ผมก้สักกับหลวงพี่ติ่งครับ สักที่หน้าผาก แก้ม ลิ้นครับ สำหรับการลงนะหน้าทองและสาริกาลิ้นทอง
ไม่เจ็บอย่างที่คิดครับ หลวงพี่ท่านแทงเบาครับ เพราะไม่ได้ต้องการให้เกิดเป็นรูป
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
น่าสนใจครับ มีโอกาสได้ไปวัดเมื่อไหร่จะตรงเข้าไปหาหลวงพี่ติ่งเลยครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สักสาริกาที่ว่าน่ะ เหมือนสักยันต์รึเปล่า พอดีว่าจะไปลงนะหน้าทอง แล้วก็ สาริกาด้วย ใช้ทองคำ 9 แผ่นได้มั๊ย
ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อย :025: :052:

• สัตตมะ
  • **
แล้วเวลาสัก หลวงพี่ท่านถูกเนื้อต้องตัวสตรีได้หร๋อ  :086:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอชี้แจงนิดครับ ...พระภิกษุ ที่ถูกตัวสตรี โดยไม่มีจิตกำหนัดไม่ผิด ครับ .......
เช่น พระภิกษุ เจอผู้หญิงกำลังจมน้ำตาย ...ถ้าพระภิกษุกลัวโดนตัวผู้หญิงไม่ได้ ...งั้นผู้หญิงก็ตายสิครับ

ของแบบ นี้อยู่แล้วแต่เจตนา ครับ ....หากเจตนาดี เพื่อช่วยเหลือคน หรือถูกโดยไม่ได้ตั้งใจก็ไม่เป็นไร ครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แล้วเวลาสัก หลวงพี่ท่านถูกเนื้อต้องตัวสตรีได้หร๋อ  :086:

ไม่ได้สัมผัสถูกเนื้อนะครับท่านจะรองมือด้วยผ้าหรือกระดาษทิชชู่ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ที่เคยประสปมาด้วยตัวเองนั้น นะหน้าทองก้อคือนำเหล็กสักจุ่มกับน้ำมันหอมที่อาจารย์ท่านทำไว้พิเศษ(หอมมาก)มาสักที่หน้าผากให้เป็นรอยตัวนะ พอเลือดซึมๆแล้วท่านก้อจะแปะด้วยทองคำแผ่น แท้100% ลงไปแล้วเป่าอย่างแรงทองนั้นก้อจะหายเข้าไปในหน้าผากเราอย่างน่าอัศจรรย์ ส่วนสาริกาลิ้นทองนั้นไม่ต้องเอาเหล็กมาแทงแบบม้าทรงหรอกเพียงแต่ท่านจะให้เราแลบลิ้นมาให้ยาวที่สุดในชีวิตแล้วท่านก้อจะแปะทองลงใปที่โคนลิ้นเราให้ลึกที่สุดแล้วให้เราเอาลิ้นกดกับเพดานปากไว้แล้วท่านก้อจะเป่าคาถาจนจบ พร้อมกับข้อห้ามที่ว่าอย่าด่าพ่อแม่เขาและของเรา อย่าบ้วนน้ำลายลงในที่ถ่ายหนักเบา แค่นี้ก้อออดอ้อนสาวแก่แม่หม้ายเอาตามอัทยาศัย หรือต่อรองเรื่องต่างๆได้อย่างใจเชียว
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ถ้าเป็นหลวงพี่นัน ผมจะเห็นท่านใส่ถุงมือยาง
เหมือนถุงมือหมออะครับ เวลาสักให้ผู้หญิง
ไม่ก็รองมือด้วยกระดาษทิชชู่ก่อนครับ
ของแบบนี้อยู่ที่เจตนามากกว่านะครับ หุๆๆ

• สัตตมะ
  • **
ใช้เวลานานรึเปล่าค่ะ แล้วคนเยอะมั๊ย อยากไปเร็วๆ จัง :027:

• เด็กวัด
ไม่นานหรอกครับ ส่วนที่ว่าคนจะเยอะมั้ย
ถ้าเสาร์อาทิตย์ เยอะแน่นอนครับ ฟันธง!!!! อิอิ
ถ้าวันธรรมดาก็น้อยหน่อยครับ

ออฟไลน์ noom_ae101

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนหน่อยครับ  เราจะซื้อของบูชา(ไหว้ครู)ที่ไหนครับ อย่างทองคำเปลวน่ะครับ (ค่าครู เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ)

พอดีผมจะลงนะหน้าทอง และสาริกาลิ้นทอง น่ะครับ

คิดว่าจะไปวันศุกร์นี้ (6 มี.ค.53)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ถ้าไปลงที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง

ข้างๆกุฎิทางขวามือจะมีซุ้ม จัดของพานครูให้เรียบร้อยแล้ว

ไปถึงก็บอกจะว่าเอาชุดนะหน้าทอง ชุดใหญ่ชุดเล็กก็ว่ากันไปครับ

ขอบคุณครับ