ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์กับพระอาจารย์ติ่งครับ  (อ่าน 3409 ครั้ง)

เสือไฟ

• บุคคลทั่วไป
ผมได้ไปสักกับพระอาจารย์ติ่ง ยันต์แรกเป็น29ยอด และต่อมาก็ได้ยันต์8ทิศครับ อยากทราบว่าครั้งต่อไปจะได้ยันต์อะไรครับ จะขอยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้ากับท่านได้ไหมครับ
อีกเรื่องครับสักสาริกา สักที่ตรงไหนของร่างกายครับ
...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สักยันต์กับพระอาจารย์ติ่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2549, 04:07:05 »
ถ้าจะให้ดีแล้วควรให้อาจารย์ท่านมอบให้เราเองดีกว่าครับ อย่าไปขอเลยเหมือนว่าเราสู่รู้กว่าครูอาจารย์ท่าน ท่านบวชเรียนมาจนเป็นอาจารย์สักท่านรู้ของท่านอยู่แล้ว แต่เราอาจจะกล่าวขอว่าอยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณ ด้านไหน เช่นเมตตา คงกระพัน มหาเสน่ห์? ประมาณนี้ สาริกา สักที่ลำตัวหรือท่อนแขน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2549, 03:53:34 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์กับพระอาจารย์ติ่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2549, 01:23:36 »
น่าจะได้งบน้ำอ้อยนะครับ :001: :001: