ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านดูแล้วกัน  (อ่าน 2235 ครั้ง)

เอ็ม

• บุคคลทั่วไป
อ่านดูแล้วกัน
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2549, 10:38:14 »
เท่าที่ผมอ่าน กะทู้มานะครับ ?มีกะทู้นึง ว่ากันด้วยเรื่องใครเป็นลูกศิษย์วัดบางพระ ใครแอบอ้าง ผมว่านะใครจะเป็นลูกศิษย์อาจาร์ไหน จะใช่ ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ?ไม่เห็นต้องไปรู้เลยว่าใช่หรือไม่ ไม่ว่าอาจาร์ไหนก็ เหนีวยเหมือนกันของมันขึ้นอยู่กับเรา คนรุ่นเก่าๆๆ เค้ายังไม่อยากจะรู้เลยว่าใครลูกศิษย์อาจาร์ไหน พอถึงวันไหว้ครูทุกคนก็มารวมบันดาน ลูกศิษย์กัน แล้วพวกที่แอบอ้างจะมาทําอะไรกัน ทุกอาจาร์มีดีทุกท่าน ? :016: ?:015:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ตอบ: อ่านดูแล้วกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 06:55:57 »
 :017: :017: :017: คุณก้อน่าจะรู้นะครับว่าโลกปัจจุบันไม่เหมือนอดีต การหลอกลวงมีให้เห็นกันทั่วไป บางทีสิ่งที่คุณเห็นอาจจะไม่ใช่สิ่งที่คุณต้องการก้อได้นะครับ  :017: :017: :017:

tonpai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 11:45:40 »
คุณต้องเข้าใจนะว่าแต่ละคนมีความคิด ความศรัทธาไม่เท่ากัน อย่างอย่างนี้มันอยู่ที่ใจ ไม่เคยได้ยินหรอ one mind one idea มีแต่ตัวเราเองเท่านั้นที่รู้ ?you know ok!

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นแท้ๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 02:54:48 »
OK

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2549, 09:40:04 »
กระทู้ไหนคับ  แต่ถ้าเป็นกระทู้  อาจารย์???  นี้ละก็  ผมขอแก้ขอความว่า  ไม่ได้อ้างว่าเป็นศิษย์ไหนกันนะคับ  พอดีเจอคนบ้านเดียวกันถามหาอาจารย์ที่  กาฬสินธุ์  นะคับเมื่อผมรู้ผมก็บอก  ไม่รู้เบอร์โทร  ก็ต้องบอกผ่านกระทู้  ใชไหมคับ  แล้วก็ต้องแนะนำให้ไปหาอาจารย์  จริงไหมคับ    ถ้าไม่ใช่กระทู้นี้ผมก็ขอโทษด้วยนะคับ  ขอโทษไว้ ณ  ที่นี้ด้วยคับทุกๆๆๆท่าน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ค. 2549, 05:19:13 »
เอ๊ย อย่าหลงประเด็น กระทู้ก่อนๆนี้คงหมายถึงว่าใครที่เอาชื่อหลวงพ่อไปแอบอ้าง ( เข้าใจม่ะคำว่าแอบอ้าง ) ถ้าไม่ได้แอบอ้ง ก็ไม่เป็นไรครับ ซึ่งเพื่อนๆหลายๆคนก็อยากจะทราบว่าบุคคลนั้นได้เรียนวิชาหรือถ่ายทอดมาจากหลวงพ่อหรือเปล่า เพราะ ถ้าลูกศิษย์ทำตัวไม่ดีจะพาให้ครูอาจารย์ ท่านเสื่อมเสียได้ครับ อย่างเช่นเห็นแก่เงินทองเป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2549, 05:23:11 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ผ่านฟ้า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 02:31:13 »
เรื่องของผลประโยชน์ครับ เต็มๆเลย 100% :-X