หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > ธรรมะ

อยากบวชครับ

(1/1)

กวง:
คือว่าผมอยากบวชอะครับ แต่อายุ16 แม่ของผมก้ม่ะให้บวช

แต่ผมอยากบวชมีแนวทางยังไงบ้างครับ

~เสน่ห์เอ~:
ยังบวชไม่ได้หรอกครับได้ก็แค่บวชเณร....แต่พ่อแม่ต้องอนุญาติด้วย :057:

โองการยันนะรังสี:
อายุ 16 คงได้แค่บวช เณร ครับการที่จะบวชได้คงต้องขออนุญาต จากพ่อแม่ก่อนนะครับ หรือรอให้โตกว่านี้อีกหน่อยก่อนก็ได้หนิครับ ไม่งั้นเราก็บวชใจตัวเราก่อน ด้วยการถือศีล เอาศีล 5 ก็ได้ คิดดี ประพฤติดี ทำดี ก็เป็นการบวชใจแล้วครับ สาธุ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version