ผู้เขียน หัวข้อ: เบิ้ยแก้อ่ะ(โทษที่เขียนผิดน่ะคับ)ต้องการบูชา  (อ่าน 900 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
ถ้าผมจะ ต้องการบูชาเบี้ยแก้ แต่ผมไม่มีโอกาสได้ไป วัดบางพระอ่ะคับ ผมอยู่เชียงใหม่ กระผมจะทำอย่างไรดีคับ (ถ้าพี่ๆคนใหนมีคำแนะนำวานบอกทีคับ) ถ้าผมจะติดต่อทางวัดโดยตรง ทางโทรสับ แต่ไม่รู้จะไปรับอย่างไร ถ้าผมใช้คำพูดผิด ขอโทษด้วยน่ะคับ อยากได้ไว้บูชาจริงๆ ไม่ได้คิดเป็นการอื่น(ขอบพระคุณคับ)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ ก็ลองโทรศัพย์ไปติดต่อที่วัดที่เราสนใจเลยครับ สอบถามหลวงพี่ หรือเจ้าหน้าที่ของวัด ว่าเราจะโอนเงินค่าบูขาและค่าจัดส่งไปให้

และขอให้ท่านจะช่วยส่งเป็นพัสดุให้เราได้หรือไม่ครับ ลองอธิบายให้ท่านทราบว่าเราอยู่ไกล เดินทางไม่สะดวก

อยู่เชียงใหม่แนะนำให้แวะไปกราบพี่ญา วัดนางเหลียว ที่ลำปาง ดูครับ สายสักยันต์วัดบางพระ แท้ๆเลยครับ  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2551, 01:54:32 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น