ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศถึงสมาชิกทุกๆท่าน เรื่องการตอบกระทู้เก่าๆ ขุด-ปั๊ม ตอบกระทู้  (อ่าน 16318 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
               เนื่องจากในช่วงนี้มีสมาชิกไปขุดกระทู้เก่าๆ ที่เคยโพสไว้เมื่อนานมากแล้วขึ้นมาตอบ

หรือมีการตอบกระทู้โดยไม่มีสาระ เช่น  อิอิ  555  thk สวยจังเลย  แจ่มมาก  ดีจังเลย

รวมถึงการใช้อีโมชั่นโดยไม่มีข้อความ (เรียกว่าการขุด-ปั๊มกระทู้)

จึงทำให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านต่อทีหลังนั้นเกิดความสับสน จนทำให้สมาชิกเกิดการเข้าใจกันผิด

อย่างเช่นกระทู้นี้เป็นต้น  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,1015.html  

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือ ห้าม ขุดกระทู้หรือปั๊มกระทู้ และตอบกระทู้ที่เก่ามากๆ โดยไม่มีเหตุอันควร

หากท่านต้องการแสดงน้ำใจต่อสมาชิก ให้คลิ๊กระบบขอบคุณแทนที่จะตอบแบบสิ้นคิด

ถ้าทีงานมีการตรวจพบว่า ท่านใดมีพฤติกรรมที่ ขุด-ปั๊มกระทู้ โดยเจตนาหวังที่จะเพิ่ม ค่าจำนวนกระทู้ หรือ แถบระดับความสามารถ และ พลังชีวิต
            จะถูกตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิกทันที  (แบนถาวร) เพราะค่าต่างๆที่กล่าวมานั้นเทียบไม่ได้กับ จำนวนตัวเลขของ ระบบการขอบคุณ

ซึ่งเป็นระบบใหม่ที่ติดตั้งขึ้น และเป็นการแสดงน้ำใจ ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

โดยประกาศฉบับนี้ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ตัวอย่างค่าตัวเลข ระบบการขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2552, 04:37:19 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
น้อมรับคำสั่งครับท่าน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ

ออฟไลน์ มือขวา !!

• ทุติยะ
  • **
รับทราบครับ  ผมเพิ่งเปงน้องใหม่ ดีเลยจะได้รู้กฎ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :080: ตามนั้น!
แต่ก็งง  :006: ยังไม่ค่อยเข้าจาย จะปั้มไปทำมายยย :005:

cho presley       

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
อ่านลิ้งค์แล้วน่าสงสาร เปียกปูน โดนชกฟรีไปเต็มๆไร้การขอโทษ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รับทราบครับผม  กระทู้เก่าให้เป็นแหล่งข้อมูลเพื่อการศึกษาจะเหมาะกว่า หากน้องใหม่เข้าไปอ่านก็ใช้ระบบขอบคุณแทนจะดีกว่าครับ ไม่สับสนดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รับทราบครับผม  กระทู้เก่าให้เป็นแหล่งข้อมูลเพื่อการศึกษาจะเหมาะกว่า หากน้องใหม่เข้าไปอ่านก็ใช้ระบบขอบคุณแทนจะดีกว่าครับ ไม่สับสนดี

เห็นด้วยนะครับผม  :089: ขอบคุณครับพี่โองการฯ บางทีจะมีขุดกระทู้ต่างๆ มาเรื่อยๆ ต้องออกกฏใหม่เลย  :095:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เห็นด้วยเลยครับ.....จะได้มีแต่กระทู้ที่เป็นปัจจุบันให้ศึกษากันครับ

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
รับทราบครับ ผมเพิ่งรู้ครับ บางครั้งผมก็เคยอ่านกระทู้เก่าๆ และชอบมากเลยเผลอตอบกระทู้โดยไม่ทันมองว่ามันเก่ามากๆ ถ้าหากที่ผ่านมาผิดผลาอประการได ขออภันมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
รับทราบและจะปฎิบัติตามครับผมขอบคุณครับ :114:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
               เนื่องจากในช่วงนี้มีสมาชิกไปขุดกระทู้เก่าๆ ที่เคยโพสไว้เมื่อนานมากแล้วขึ้นมาตอบ

หรือมีการตอบกระทู้โดยไม่มีสาระ เช่น  อิอิ  555  thk สวยจังเลย  แจ่มมาก  ดีจังเลย

รวมถึงการใช้อีโมชั่นโดยไม่มีข้อความ (เรียกว่าการขุด-ปั๊มกระทู้)

จึงทำให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านต่อทีหลังนั้นเกิดความสับสน จนทำให้สมาชิกเกิดการเข้าใจกันผิด

อย่างเช่นกระทู้นี้เป็นต้น  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,1015.html  

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือ ห้าม ขุดกระทู้หรือปั๊มกระทู้ และตอบกระทู้ที่เก่ามากๆ โดยไม่มีเหตุอันควร

[shake]หากท่านต้องการแสดงน้ำใจต่อสมาชิก ให้คลิ๊กระบบขอบคุณแทนที่จะตอบแบบสิ้นคิด
[/shake]

ถ้าทีงานมีการตรวจพบว่า ท่านใดมีพฤติกรรมที่ ขุด-ปั๊มกระทู้ โดยเจตนาหวังที่จะเพิ่ม ค่าจำนวนกระทู้ หรือ แถบระดับความสามารถ และ พลังชีวิต
            จะถูกตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิกทันที  (แบนถาวร) เพราะค่าต่างๆที่กล่าวมานั้นเทียบไม่ได้กับ จำนวนตัวเลขของ ระบบการขอบคุณ

ซึ่งเป็นระบบใหม่ที่ติดตั้งขึ้น และเป็นการแสดงน้ำใจ ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

โดยประกาศฉบับนี้ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ตัวอย่างค่าตัวเลข ระบบการขอบคุณ

ฝากกันให้อ่าน อีกซักรอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 11:08:19 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ช่วงนี้มีสมาชิกขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตั้งแต่ปี50 ขึ้นมาตอบ

ฝากให้อ่านกันอีกรอบนะครับ

ปฎิบัติตามกฎระเบียบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2552, 06:05:13 โดย @ต้นน้ำ@ »

อัพมาให้อ่านกันอีกครั้ง

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ช่วยอีกแรงครับ ช่วยกันอ่านกันเยอะๆๆ เหมือนตอนที่ขุดกระทู้กันเน้อ............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2553, 01:04:54 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ฝากให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันอีกสักครั้งนะครับ

เรื่องการขุดกระทุ้ และการโพสท์ด้วยอีโมชั่นที่ไม่มีข้อความครับ

เนื่องจากสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าบางท่านอาจจะยังไม่ทราบครับ
 :001:

ขอบคุณที่ให้ความร่วมครับ  :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 12:36:21 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ฝากเรื่องการขุดกระทุ้ ให้คุณprince_tiger ได้รับทราบด้วยครับ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ
:001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=11505

อ่านก่อน... ที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้.!
- กรุณาปฏิบัติตาม กฎ กติกา มารยาท ของกระดานสนทนาวัดบางพระ อย่างเคร่งครัด
- พึงระลึกเสมอว่า ก่อนที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ เราย่อมเป็นนายในสิ่งเหล่านั้นๆ...
   แต่เมื่อเราตั้งหรือตอบกระทู้ไปแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นนั้น ย่อมเป็นนายและมีอำนาจเหนือเราเสมอ
- คุณมีเวลา ๑๕ นาที ในการแก้ไขข้อความ หลังจากตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ไปแล้ว
- ห้ามทำการตั้งหัวข้อ,..หรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม หรือขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น
- ตั้งหัวข้อกระทู้ให้สัมพันธ์กับหมวดหมู่หรือให้ตรงตามคำอธิบายของหมวดนั้นๆ
- ตั้งชื่อหัวข้อ,.. กระทู้ให้ชัดเจน สื่อถึงความต้องการ และสอดคล้องกับเนื้อหา
- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 12:43:38 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ฝากให้สมาชิกได้อ่านกันอีกรวมถึงสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยนะครับ