ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบหน่อยคร๊าบบบบบบบ  (อ่าน 1620 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ตอบหน่อยคร๊าบบบบบบบ
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2549, 11:49:27 »
 :001: :001: :001: คือผมอยากรู้ว่า ที่วัดบางพระมีตระกรุดอะไรบ้าง ที่มีพุทธคุณด้าน เมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ (ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ)   :027: :027: :027:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: ตอบหน่อยคร๊าบบบบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2549, 12:13:09 »
ที่เห็นนิยมกันก็ ตระกรุตอุดเทียนชัยปี44 ครับ รุ่นนี้มีติดตัวไว้อุ่นใจครับพุทธคุณดีมากครับ(ทุกทาง)แล้วแต่จะอธิฐาน...ผมยังอยากได้เลยครับใครมีพอแบ่งได้บอกด้วยครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2549, 10:47:39 »
มีตระกรุดอื่นอีกเปล่าครับที่มีพทธคุณด้านเมตตามหานิยมนะครับช่วยบอกหน่อยนะครับผมเองก็อยากได้ครับพอมีที่ไหนที่จะมีบ้างครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

monk

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2549, 10:53:12 »
ตะกรุดสาลิกา
ตะกรุดข้อมือ
แผ่นปั๊มรุ่นต่าง ๆ  (หายาก)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2549, 11:04:48 »
ตะกรุดข้อมือ รูปจิ้งจก
ตะกรุดข้อมือ รูป กวางเหลียวหลัง
...ไงคราบเคยมีคนเอารูปมาลง  นานแล้วรองเข้าไปหาดูได้คราบ
ไม่งั้นถ้าได้ไป วัด รองไปดูที่สำหรับ บูชา เครื่องราง อะคราบ มีให้เลือก หา เยอะแยะเลยคราบ  ที่ วัดบางพระ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...