ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคาถา  (อ่าน 10763 ครั้ง)

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
อยากทราบคาถา
« เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 06:07:14 »
คือ เราได้ยินหลายๆคนเขาบอกมาว่า ถ้าเราสักเราก้อควรสวดมนท่องคาถาบูชาของๆเราด้วย
ไม่ใช่ได้มาแล้วไม่ดูแลรักษาให้ดีๆ

คืออยากทราบคาถาบูชาของ ที่เราสักมา อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าต้องท่องอะรัยบ้างแต่ทุกวันเวลาเราไปโรงเรียนเราก้อจะท่องคาถาบุชาหลวงพ่อเปิ่น(แต่ไม่ได้ท่องตอนก่อนออกจากบ้านนะ ท่องหลังจากที่ออกจากบ้านแล้ว) ทุกวัน
ก่อนนอนเราก้อท่อง(ถ้าไม่เผลอหลับก่อน) แต่ตั้งแต่เราสักมา เราไม่เคยของขึ้นเลยขนาดหลวงพ่ออางค์เป่าหัวให้ยังไม่ขึ้นเลย เพื่อนเรามันโดนเป่ามันของขึ้นทุกที เราไม่รู้ว่าของยังอยู่รึป่าวหรือว่าหลุดไปแล้ว ถ้าอยากรู้ต้องทำไงคะ เคยอ่านมาเขาบอกว่าถ้าจิตอ่อนล้า จะทำให้ของขึ้นได้ง่าย ถ้าจิตแข็งขึ้นยาก คำว่าจิตออ่น จิตแข็งมันหมายความว่าไงคะ
อยากได้คาถาบูชา เก้ายอด เสือเผ่น หนุมาน สาริกา หงษ์ สิงห์ แล้วต้องท่องยังไงบ้าง
ใครพอรู้กรุณาบอกด้วยนะคะ

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

man u

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: อยากทราบคาถา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 07:42:30 »
ขอแนะนำว่า
สักกับอาจารย์องค์ไหน ก็ไปขอท่าน :026:

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 09:20:35 »
คาถา หนุมาน  คือ หะนุนามะ

จิตอ่อน คือ เป็นคนที่จิตอ่อนแอ  กลัวอะไรง่าย ไม่กล้า มีความหวาดกลัวในตัวเอง
จิตแข็ง  คือ  เป็นคนที่มีจิตใจแข้มแข็ง ไม่ท้ออะไรง่ายๆๆ  ไม่รู้ว่าจะบอกอย่างไงดีละ มันพูดเป็นคพูดยากนะ เอาไว้จะมาบอกใหม่แล้วกัน
ปล. อย่าไปท่องเล่นนะ  คาถานะ ท่องเฉพาะเกิดเหตุที่จำเป็นจริงๆๆนะ คงจะเข้าใจนะ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 09:21:13 »
พิมพ์ผิด  หะนุมานะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2549, 07:25:53 »
ถูกตามที่ว่ามาแล้วครับต้องขยันสวดมนต์หรือพระคาถาที่ใช้ปลุกและเศก ยันต์ต่างๆครับที่ว่าท่องคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นคือบทไหนครับเพราะว่ามีหลาบบทเดี๋ยวจะสับสนว่าอย่างไร แล้วได้มาจากที่ไหนเหรอ หาดูเอาในบอร์ดกระทู้เก่าๆมีเพื่อนๆเอามาลงให้นะครับ (อยากได้ของดีต้องพยายามหน่อย) มีคาถาบูชาอิทธิฤทธิ์ เมตตา ลองหาดูเอานะครับ คาถาฉบันนี้หลวงปู่ได้อนุญาตให้เผยแพร่ได้ ส่วนที่มากังวลว่า    ของจะขึ้นหรือไม่ของอยู่กับตัวหรือไม่ของหลุดหรือไม่หลุด? นั้นคงจะสำคัญน้อยกว่า การที่เราต้องประพฤติตัวเป็นคนดีอยู่ในศีลธรรม เคารพและเชื่อฟัง พ่อแม่? สิ่งเหล่านี้สำคัญที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2549, 07:27:44 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 01:38:22 »
คุณ  bb_cpc  ครับไม่ทราบคุณไปสักกะ  อ.ท่านไหนหรอครับ  ได้แต่ของดีๆ  แรงๆทั้งนั้น  ผมยังไม่ได้ถึงขนาดคุณเรยยยย  ผมไปสักกะ  หลวงพี่แป๊วมายันต์จาเตมหลังแระครับ ( ยันต์ในที่นี้หมายถึงยันต์ที่เปนอักขระ นะ )  ม่าช่ายพวกยันต์รูปสัตว์นะคับ  ไงก้อช่วยตอบทีเน้ออออ :058:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 03:00:08 »
สาริกาได้จากหลวงพี่ญา แต่พึ่งได้มาตัวเดียวจ้ะ เพราะวันนั้นคนเยอะมากก
หงษ์ กับ เก้ายอด ได้จากหลวงพี่ติ่งจ้า
เสือเผ่น กับ หงษ์ แล้วก้อหนุมาน สิงห์ ได้จากหลวงพี่สมชาย ตอนแรกท่านจะให้ไปสักกับฆราวาส แต่เพื่อนที่ไปด้วยมันไม่ยอมให้ฆราวาสสักหลวงพี่ท่านก้อเลยสักให้เองอ่ะ
กะว่า พฤหัสที่จะถึง? จะไปสักเพิ่มแต่ยังไม่รุ้จะสักอะรัยดี แต่หลวงพี่ญา ท่านแนะนำมาว่าให้ไปขอ กวาง กับหลวงพี่ติ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2549, 03:21:30 โดย BB_CPC »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 03:07:24 »
คาถาที่ท่องก้ออยุ่ใน กระดาษสีชมพู ที่ทางวัดมีไว้แจกอ่ะ แต่เราไปเห็นในเวป บางเวปเขาก้อมีมาแจกเหมือนกันแต่ไม่กล้านำไปใช้อ่ะค่ะ กลัวใช้ไม่ได้ไม่รุ้ว่าจะให้ได้รึป่าว คัยพอทราบ คาถา อะรัยก้อมาบอกกันบ้างนะจ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2549, 06:57:55 โดย นร... »

444

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 07:14:08 »
นั่นแหละครับท่องคาถาที่อยู่ในกระดาษสีชมพูก็ดีแล้วครับ ถาคาอะไรๆก็ช่วยเราไม่ได้ถ้าไม่ไม่ประพฤติตัวให้อยู่ในศีลธรรมความดีครับ

ap

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 05:33:27 »
 :001: :001: :001: :001: :001: :092:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2549, 06:58:33 โดย นร... »

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 เม.ย. 2550, 08:24:34 »
ขอบคุณครับ