หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > สนทนาภาษาผู้ประพฤติ

การฝึกสมาธิอย่างเรียบง่ายสบายๆ

<< < (2/2)

derbyrock:

--- อ้างจาก: AKOUY2009 ที่ 30 พ.ค. 2552, 09:52:20 ---หายไปนานเลยนะครับ...เมื่อไหร่จะมีตอนต่อไปครับผม....รอผลงานของท่านอยู่ครับ....

--- End quote ---
ลองseachค้นหาดูน่ะครับ มีหลายภาคแล้วน่ะครับ

รวี สัจจะ...:
ทุกสิ่งทุกอย่างต้องเริ่มจากพื้นฐาน...การปฏิบัติธรรมก็เช่นกัน...เราอย่าได้ข้ามขั้นตอน...
อย่าใจร้อนในการปฏิบัติ...ควรฝึกหัดและพัฒนาไปเรื่อยๆ...ทำให้จริงอย่าทอดทิ้งธุระ..
รางวัลของความสำเร็จมิได้วางไว้ที่จุดเริ่มต้น....

นอมอท้อผิด:
เข้าใจอย่างแจ่มแจ้งเลยครับ

พระอาจารย์

^^

:114: :114: :114:

Akekaluck:
ขอขอบพระคุณมากครับ ที่แนะนำสิ่งดี ๆ
เอก เมืองราษฯ

iambkk:
สาธุครับพลวงพ่อ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version