ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้ได้อย่างไร  (อ่าน 2039 ครั้ง)

ออฟไลน์ พลัสตี้

• ทุติยะ
  • **
  • เป็นคนดีที่สุดเท่าที่จะเป็นได้
    • อีเมล
จะรู้ได้อย่างไร
« เมื่อ: 24 ก.ย. 2549, 01:09:30 »

ขอถามผู้รู้ว่า เราได้ไปสักน้ำมัน ด้านเมตตา มากับหลวงพ่อติ่ง ท่านได้สักให้ที่แขน 2 ข้าง แต่เราไม่รู้ว่าได้ยันต์อะไรมา เพราะ  คนที่เขาไปสัก เขาบอกว่า ห้ามถาม พอสัก เสร็จก็ลากลับ แล้วเราต้องการจะไปสักเพิ่มอีก จะบอกท่านว่าอย่างไร ว่าเราได้สักที่แขนไปแล้ว แต่ไม่รู้ว่าอะไร หลวงพ่อท่านจะทราบหรือไม่  และถ้าไปสักยันต์ครูเพิ่มและยันต์ด้าน ป้องกันภัย จะได้ไหม 

ปล. โดยปกติเราจะไม่ค่อยถามอะไรหลวงพ่ออยู่ แต่คราวนี้จำเป็น ก็เลยขอถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ก่อน เพราะถ้าไปจะได้กราบเรียนหลวงพ่อได้ถูก จะได้ไม่สักทับที่เดิมนะ
[/font][/color]
ถึงไม่ดี 100 % แต่จะเป็นคนดีที่สุดเท่าที่จะเป็นได้

ฟหกด

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: จะรู้ได้อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2549, 02:03:31 »
คราวหน้าหลังจากที่สักเสร็จแล้วก็ถามท่านซะจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลและถ้าคนที่สักอยู่ด้วยเขาบอกว่าห้ามถามก็ตอบว่าเราต้องการถามหลวงพ่อท่านเพื่อที่เราจะได้รู้ว่าท่านเมตตาสักยันต์อะไรให้กับเราเพื่อในครั้งหน้าเมื่อเรากลับมาสักใหม่อีกครั้งเพื่อว่าหลวงพ่อท่านถามเราเราจะได้ตอบท่านถูกครับ ก็สุดแท้แต่หลวงพ่อท่านจะเมตตาตอบเราหรือไม่ครับและถ้าเมื่อเรากลับมาสักอีกครั้งจะเป็นการที่จะไม่ให้สักยันต์ซ้ำกัน เพราะถ้ามาถามในบอร์ดเราผมว่ามีเพื่อนๆมาตอบชื่อยันต์สักคนละสอง-สามชื่อคุณก็คงจะสับสนแล้ว เอาเป็นว่าผมคิอว่าหลวงพ่อติ่งท่านสักหงษ์หรือไม่ก็สาริกาให้แล้วกันครับแล้วจะเป็นยันต์ไหนเนี่ย

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ย. 2549, 03:41:50 »
จริงๆแล้วถามได้เลยครับปกติท่านใจดีอยู่แล้ว ยันต์ที่ได้มาน่าจะเป็นหงส์คู่นะครับยังไงไปอีกครั้งนึงก็เรียนท่านว่าได้ยันต์ประมาณนี้ ได้ตรงบริเวณไหนท่านคงทราบนะครับ ยังไงไปครั้งหน้าก็อย่าลืมเรียนถามท่านนะครับ :009:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2549, 06:34:51 »
หลวงพี่ติ่งท่านใจดีมากครับ ถามได้ครับ
 :)

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2549, 10:06:14 »
หลวงพี่ติ่งท่านใจดีมากครับ ถามได้ครับ
 :)

ถูกต้องนะคร๊าบ ๆ ๆ ๆ ๆ   ;D
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

kanompung01

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ย. 2549, 10:20:15 »
ยันต์ทีสักให้ที่แขน 2 ช้างมีมากกมายเลยครับ ไม่แปลกเลยถ้าคุณจะคิดมากอยากรู้ว้ายันต์ที่สักให้ คือ อะไร ถ้าถามผม  ผมว่าผมไม่รู้ดีกว่าเพราะถ้ารู้แล้วจะกังวลโน้นกังวลนี่ตามไปเรื่อย แต่ก่อนผมเคยกังวลกะเรื่องนี้มากๆนะครับ กะทั่งมีครั้งหนึ่งเคย สักไปแล้วขณะกะลังครอบเกิดเป็นลมไปไม่ทราบเพราะอะไร ก็กังวลว่าของที่สักตอนนั้นจะศักสิทธิ์หรือไม่เพราะหลวงพี่มาคว้าตัวใว้ก่อนที่เราจะหงายหลังลงไป  แต่ถ้าเราเข้าใจแก่นแท้ที่หลวงพ่อหลวงพี่สักให้เราเราก็จะเลิกกังวลเองครับ  "ทองอยูในตมก็ยังเป็นทอง" ของทุกอย่างดีหมดครับอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ พลัสตี้

• ทุติยะ
  • **
  • เป็นคนดีที่สุดเท่าที่จะเป็นได้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ย. 2549, 01:30:47 »
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกคำตอบ เราจะเก็บเป็นข้อมูลไว้ เมือ่เราไปในครั้งหน้า จะได้ไม่ต้องมาคิดมากอีก
ถ้าไปเมื่อไหร่จะมาเล่าให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ฟังนะคะ

ขอบคุณอีกครั้ง