ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ วัดกุนนที(ห้วยขวาง) อ่าครับ  (อ่าน 2420 ครั้ง)

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คือว่าวันนี้ผมไปวัดมาอ่าครับ แต่ไม่รู้ว่าเค้าไปสักกันที่ไหนอ่าครับ เลยอดเลยครับ

แล้วค่าครูเหมือนกับที่วัดบางพระรึป่าวครับ

พระอาจารย์ปิ๊ด กะ พระอาจารย์หนึ่งท่านยังสักอยู่รึป่าวครับ แล้วสักช่วงเวลาไหนครับ

อยากทราบสถานที่สักอ่าครับ กุฎิไหน อารายอย่างงี้อ่าครับ

รบกวนท่านผู้รู้ชี้แจงให้ผมหน่อยนะครับ

พรุงนี้ว่าจะไปดูอีกที ผมอยู่สุทธิสาร

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักครับหลวงพี่หนึ่งท่านสักรูปเดียวครับ
ส่วนพระอาจารย์ปื้ด ท่านหยุดทำการสักมานานแล้วครับ
ค่าครู 25บาทเท่ากับวัดบางพระครับ ดอกไม้ธุปเทียน บุหรี่ เตรียมไปเองนะครับ
ส่วนกุติท่านอยู่ท้ายวัดครับ ผมก็อธิบายไม่ถูกแต่หน้ากุติท่านจะมีกรงไก่แจ้อยู่ครับ
ถ้าให้ชัวร์ที่สุด ลองถามคนในวัดน่าจะได้คำตอบที่แน่นอนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
หาหอระฆังให้พบแล้วท่านจะสมหวัง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เข้าซุ้มวัดทางด้านหน้าจะเห็นศาลเจ้าแม่ตะเคียนทองอยู่ด้านขวามือครับ...

ถ้ามาทางซอยด้านหลังวัด มาให้สุดจนเกือบถึงซุ้มประตุหน้า จะเห็นศาลเจ้าแม่ตะเคียนทองอยุ่ซ้ายมือครับ...

เดินเลาะกำแพงที่ติดกับศาล ไปสุดทาง เห็นหอระฆังอยุ่ซ้ายมือ กุฏิหลวงน้าปื๊ด จะอยุ่ขวามือครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ว่างๆ วันไหน ว่า จะเดินไปเล่น ในวัด บ้างจังเลย  ใกล้ๆ ที่ทำงาน ซ๊ะด้วยซิ :001: