ผู้เขียน หัวข้อ: ยากถามพี่ๆว่าจะทำเสื้อวัดบางพระกันอีกไหม เมื่อไร เพราะว่า....  (อ่าน 2456 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
 เพราะว่าวันที่23 ขณะวัดบางพระได้ไปที่วัดหลวงปู่ทิม ซึ่งผมก้ได้ไป เพราะว่าอยู่ในตัวเมืองอยุธยา

พอไปถึงวัดประมาน ทุ่มกว่าๆๆ และวันนั้นผมได้ไส่เสื้อเหลืองไป เพราะว่าสั่งเสื้อที่ทางเวป ทำไม่ทันนะครับ

ก้เลยไปแบบไม่รุ้จักใครเลย  แล้วก้ไม่รุ้ว่าจะทักทายพวกพี่ๆๆ ยังไงดี  เพราะไม่มีอะไรแสดงว่าเปนศิษย์

วัดบางพระ จะเปิดรอยสัก ไห้ดู ก้ยังไงอยู่  จำน้าพี่ต้นน้ำ ได้คนเดียว เพราะพี่เขาเอารูปเขาขึ้นเวปนะครับ

ถ้าพี่ต้นน้ำนึกไห้ดีจะร้อง อ้อเลยคับ เพราะผมไส่เสื้อเหลืองคนเดียวในวัด ตัวอ้วนๆๆหน่อยนะครับ :065:

ฝากพี่ๆๆ ด้วยนะครับ ถ้าตอนนั้นผมไส่เสื้อวัดบางพระไป ผมคงได้คุยหรือทักทายพี่ๆๆนะครับ  :054: :067:

(ถ้าพูดอะไรผิดไปก้ขออภัยด้วยนะครับ) :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 06:22:44 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อ่อครับผมเข้ามาทักเลยก็ได้ครับไม่ต้องเกรงใจ
ว่าและว่าเห็นมาแอบยืนมองอยู่ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 06:28:51 โดย คุณน้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
แหมท่านต้นน้ำ นี่ดังใช่ย่อยนะขนาดท่าน ณ.อยุธยา  ยังจำได้เลยคนดังจริงๆน้องชายฝาแฝด ปั๊บ โปเตโต ฮิฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 07:14:55 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เอาใจช่วยครับ ยังไงก็ช่วยลุ้นให้พี่ๆเขาทำเสื้ออีกรอบนะครับ
หลายคนพลาดโอกาสครั้งที่แล้วมา อยากให้สมาชิกมีเสื้อใส่กันเยอะๆ
เวลาเจอกันข้างนอกจะได้ทักทายกันครับ อบอุ่นดีครับ ไปไหนก็มีแต่เพื่อนพี่น้องครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ต้องดูอีกทีครับ ไม่แน่ใจอ่ะครับ แล้วแต่พวกพี่ๆ คณะผู้ดูแลเว็บวัดบางพระ จะเสนอกันไปครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
งานนี้พรีเซนเตอร์เวปบอร์ดวัดบางพระเกิดอีกคนแล้วครับ  ยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะครับ   :095: :095:

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานด้วยนะครับ

สาธุ ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ถ้าจัดทำอีกก็ดีค่ะ

เพราะว่า

เวลากวางไปวัด

กวางก็จะใส่เสื้อเว็บตลอด

เผื่อศิษย์วัดบางพระคนไหนเจอ อาจจะทักกันบ้าง

แต่ที่ผ่านมายังไม่มีค่ะ

แห่ะๆ :075:

เป็นการโปรโมตเว็บบอร์ดวัดบางพระไปในตัว :002:

แต่ตอนนี้มันชักเก่าแล้วล่ะค่ะ  :075:

ลำพังคนอื่นใส่คงไม่เก่าเร็ว

แต่ถ้ากวางใส่นี่..

เป็นต้องเปรอะต้องเปื้อนทุกทีไป.. :009:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ่อครับผมเข้ามาทักเลยก็ได้ครับไม่ต้องเกรงใจ
ว่าและว่าเห็นมาแอบยืนมองอยู่ :002:

ก้ว่าจะทักตั้งแต่ยืนอยู่ข้างล่างแล้วนะครับ  แต่ก้ไม่กล้าอยู่ดี  :005:
ถ้าเจอที่วัดบางพระ ก้ทักผม ด้วยนะครับ ถ้า จำได้นะครับ :075:

(ต้องขอบคุนพี่ๆๆทุกคนด้วยนะครับ ที่มาไห้กำลังใจ และคำแนะนำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 10:29:38 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ท่านต้นน้ำดังเอาเรื่องเหมือนกันนะครับท่าน........... :015: :002:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ผมก้อไปแต่ก้อไม่ได้ทักครายเพราะผมพึ่งเป็นศิษยืมาแค่เดือนกว่าๆๆเอง ไม่กล้าทักศิษย์ พี่ แต่ก้อหน้าคุ้นๆๆหลายคน แต่ก้อมีพี่ใจดีช่วยถ่ายรูปให้ อิอิ วัดพระขาวสวยดีเลย ถ่ายรูปส่ะ ส่งให้แฟน ขอบคุณคนถ่ายรูปให้ผมด้วยนะครับ(ไม่รู้ว่าครายจริงๆเห็นไปกะเอ็มไร่ขิง) *0*

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
กำ ไม่ใช่ คุณเอ็ม ไร่ขิง   :075:  แต่เป็นน้องต้นน้ำ  :079:  :054:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ น้องเอ  ผมว่าจะเดินไปทักทายกัน แต่พอดีว่าต้องส่งพระอาจารย์ท่านเดิินทางกลับ

เลยวิ่งวุ่นๆ พอเดินกลับมาบนศาลาอีกทีหา น้องเอไม่พบซะแล้ว น้องต้นน้ำบอกว่าเห็นแว๊บๆหายไปซะแล้ว

เอาไว้โอกาสหน้านะครับ เดินมาทักทัายกันอย่าเขิน เราศิษย์ วัดบางพระเป็นเหมือนพี่เหมือนน้องกัน

ส่วนเรื่องเสื้อ คงต้องรอโอกาส เหมาะๆ อาจจะมีรุ่น สอง ออกมาครับ รอคอยติดตามข่าวสารประกาศ

จากทางเว็บบอร์ดแล้วกันครับ จะได้ไม่พลาดโอกาส  

ผมก้อไปแต่ก้อไม่ได้ทักครายเพราะผมพึ่งเป็นศิษยืมาแค่เดือนกว่าๆๆเอง ไม่กล้าทักศิษย์ พี่ แต่ก้อหน้าคุ้นๆๆหลายคน แต่ก้อมีพี่ใจดีช่วยถ่ายรูปให้ อิอิ วัดพระขาวสวยดีเลย ถ่ายรูปส่ะ ส่งให้แฟน ขอบคุณคนถ่ายรูปให้ผมด้วยนะครับ(ไม่รู้ว่าครายจริงๆเห็นไปกะเอ็มไร่ขิง) *0*

คนที่ถ่ายรูปให้ นี่ใส่เสื้อเว็บตัดผมสกินเฮด หรือเปล่าครับ เห็นมีกล้องมาให้ถ่าย ซูมเทพ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 03:15:57 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมยังไม่มีครับ อยากได้เช่นกัน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผม งง ครับ ...ยังไม่ได้ไปไหนเลย แหะๆ แต่เพื่อนต้นน้ำผม ดังจริงๆนะครับ

ขอบคุณพี่ โองการมาก ครับ สำหรับข่าวคราวเสื้อ รุ่นต่อไป

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ผมก็ไม่มีครับ บุญไม่ถึง มีแต่เสื้อยืดที่หลวงพี่ญาเมตตามาครับ  เศร้าจิง  05;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ น้องเอ  ผมว่าจะเดินไปทักทายกัน แต่พอดีว่าต้องส่งพระอาจารย์ท่านเดิินทางกลับ

เลยวิ่งวุ่นๆ พอเดินกลับมาบนศาลาอีกทีหา น้องเอไม่พบซะแล้ว น้องต้นน้ำบอกว่าเห็นแว๊บๆหายไปซะแล้ว

เอาไว้โอกาสหน้านะครับ เดินมาทักทัายกันอย่าเขิน เราศิษย์ วัดบางพระเป็นเหมือนพี่เหมือนน้องกัน

ส่วนเรื่องเสื้อ คงต้องรอโอกาส เหมาะๆ อาจจะมีรุ่น สอง ออกมาครับ รอคอยติดตามข่าวสารประกาศ

จากทางเว็บบอร์ดแล้วกันครับ จะได้ไม่พลาดโอกาส 

อ้าวหรอครับผม ไม่ทราบเหมือนกันว่าจำผมได้  แต่เวลานั้นก้วุ่นวายพอสมควรคับ

แล้วผมก้ เดิน วนอยู่คนเดียว บน ศาลาก้หลายรอบนะคับ  จนเซงนะครับ

ไม่รู้จะทำไงดี เลยกลับบ้านนะครับ   โทดทีครับพี่โองการ :005:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ช่วยดันอีกคน
เพราะอยากได้เหมือนกัน

มาไม่ทันตอนสั่งของ  :010:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:016: โอ้นายต้นน้ำ  :053:  :016:  ชื่อเสียงท่านแน่มาก :015:

:053:  ไม่แพ้หน้าตาของท่านเลยนะจ๊ะ :015:

:017:  น้องต้นน้ำน่ารัก ค่ะ  แต่ดูท่าทางขี้อาย นิโหน่ย  :095: :015:

:002: เสื้อที่มีก็พยายามถนอมให้สะอาดที่สุดอ่ะค่ะ มีเสื้อจากบางพระ 3 ตัวอ่ะ :004:

ก็มีเสื้อแจ๊คเก็ต เสื้อยืดจากหลวงพี่ญา (ตัวนี้ยกให้ท่านพ่อไปละ) แล้วก็เสื้อเว็บ ค่ะ

ยังไงก็รอข่าวการจัดทำเสื้อบางพระรุ่นต่อไปอยู่นะค่ะ

ออฟไลน์ น้ำมนต์

• ถ้าไม่รู้จักปล่อยวาง...จะพบความว่างได้อย่างไร
  • ตติยะ
    • อีเมล
นี่ก้อเป็นน้องใหม่อีกคน...เข้าเว็บทุกวันเลยตั้งแต่ไปวัดบางพระมาเนี่ย
ชอบอ่านกระทู้ของพี่ ๆ ยังงัยก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ไปทีไรไม่เคยเจอใครเลยอ่ะ..

ออฟไลน์ น้ำมนต์

• ถ้าไม่รู้จักปล่อยวาง...จะพบความว่างได้อย่างไร
  • ตติยะ
    • อีเมล
ไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว วันที่ 21 มีฝรั่งมาทำสารคดีอีกแระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
นี่ก้อเป็นน้องใหม่อีกคน...เข้าเว็บทุกวันเลยตั้งแต่ไปวัดบางพระมาเนี่ย
ชอบอ่านกระทู้ของพี่ ๆ ยังงัยก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ไม่เจอหรือไม่รู้จักคะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ไม่เอารูปขึ้นละครับผม ถ้าเพื่อเจอ จะได้ทักทายถูกนะครับ :005: