ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรูจักอ.เอก วัดบุญรอดบ้างครับ  (อ่าน 3091 ครั้ง)

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
อยากทราบประวัติ และที่อยู่ครับ เห็นว่าแต่ก่อนท่านสักอยู่วัดบุญรอด ตอนนี้ยังสักหรื่อไม่ และสักที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ taro

• ตติยะ
ตอบ: ใครรูจักอ.เอก วัดบุญรอดบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 09:47:19 »
ผมรุ้จักแต่พ่อรอดอ่ะคับ  :-\

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ตอบ: ใครรูจักอ.เอก วัดบุญรอดบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ส.ค. 2550, 12:00:56 »
อ.เอก อยู่ทาวน์เฮ้าส์ หน้าวัดบุญรอด ซอยสุขุมวิท 62
สายอ.ฟ้อน อาจารย์สักยันต์ฆราวาสชื่อดังในอดีต

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ส.ค. 2550, 12:05:12 »
รับสักทุกวัน เว้นวันพระ ตั้งแต่เวลา 15.00 น. เป็นต้นไป

ทราบว่าท่านมักจะเดินทางไปสักยันต์แถบๆ มาเล บ่อยๆ ไปครั้งละเป็นสิบวัน

เที่ยวนี้ไปซ๊ะแล้ว เมื่อ 31 กรกฎาคม 2550 ต้องรอให้ท่านกลับมาก่อน

ทางไปเข้าซอยสุขุมวิท 62 หาให้เจอวัดบุญรอด ก่อนถึงซุ้มประตูวัดประมาณ 100 เมตรเศษ มีทาวน์เฮ้าส์ขวามือ มีป้ายเล็กๆ อยู่ประตูรั้ว เขียนบอกว่าสำนักอ.เอก