ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คำแนะนำน่ะครับ  (อ่าน 1170 ครั้ง)

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
อยากได้คำแนะนำน่ะครับ
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2554, 09:48:07 »
อยากรู้ว่าเวลามีคนมาถามว่าพี่ๆสักกันทำไม พี่จะตอบว่าอย่างไรครับ ผมได้เอาไปตอบบ้าง ส่วนมากมาถามผม ผมก็ตอบไปแค่ว่า ศรัทธา แค่นั้นเอง อยากได้คำตอบมากกว่านี้อ่ะครับ 

เมื่อวันที่30 มิ.ย. ที่ผ่านมาเป็นวันมรณะภาพของหลวงพ่อเปิ่นผมได้มีโอกาสไปสักมาเป็นครั้งแรกน่ะครับ ได้เก้ายอดกับยันต์ที่เป็นรูปอะไรเอ่ยอ่ะครับ อยากทราบว่าเป็นยันต์อะไรครับ แล้วดีทางด้านไหน ถามเพื่อนๆบอกว่าเป็นยันต์ครู ?? ว่างๆจะศึกษาการอัพรูปน่ะครับแล้วจะนำมาให้ดูกัน

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คำแนะนำน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 12:21:30 »
ความคิดกับใจคนไม่เราไม่เหมือนกันหรอกครับ
สำหรับผมตอบได้เลยครับว่า ผมศรัทธา คอยคุ้มครองตัว ยึดเหนี่ยวจิตใจให้เราทำดี คอยเตือนเราเสมอครับ
ให้ระลึกถึงครูบาอาจารย์ ศิษย์มีครูนั่นแหละครับ  :053: :053: :053:
***ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ***
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 01:44:14 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

เคดิต พระอาจารย์โด่ง และ peachsama ขออนุญาตอ้างอิงถึงด้วยนะครับ :033: :033:

ลองไปตามลิงค์ดูนะครับ ข้าพเจ้าเห็นว่าอาจจะมีประโยชน์กับคุณน้องครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 08:26:00 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 08:12:27 »
"ศรัทธา เชื่อมั่น เคารพบูชา"
จงมั่นใจในสิ่งที่จะทำ และพึงคิดดีทำดี ปฏิบัติให้ได้ตามข้อห้าม
ที่ทางวัดหรือครูบาอาจารย์ได้ตั้งไว้ นี้จะเป็นผลพลอยได้ทำให้เราเจริญก้าวหน้าครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.