ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานเวียนเทียน & หล่อเทียนเข้าพรรษา ณ วัดไร่ขิง(พระอารามหลวง)  (อ่าน 3599 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

นำทีมดวย ต้นน้ำ โปเตโต้ เจ้าเก่า

พระพิพัฒน์วิริยาภรณ์  เจ้าอาวาสวัดไร่ขิง เจ้าคณะอำเภอพุทธมณฑล จ.นครปฐม เป็นพระธานในงาน

ภาพอาจไม่เค่ย ชัดต้องขออภัยเป็นอย่างสูง ครับ  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 09:01:33 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ผมหล่ะกลับบ้านไวแย่เลย

อยากไปบ้างอะพี่

ปีหน้าแล้วกันนะพี่เอ็มฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศนะจ๊ะ เค้าก็มิได้ไปเหมือนกัน ซึมซับภาพไปก่อนอิอิ ^_^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054:ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศงานครับ ผมไม่ได้ไปแต่ยังดีที่มีคนใจดีนำรูปมาให้ชมกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านเอ็มและพีเซนต์เตอร์ ด้วยนะครับผม :005:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณน้องต้น โปเตโต้ แล้วก้อน้องเอ็ม ด้วยนะจ้ะ ที่นำภาพบรรยากาศวันอาสาฬหบูชา,หล่อเทียนพรรษา(วัดไร่ขิง)มาฝากกัน พี่เองก้อไม่ได้ไปเวียนเทียน เพราะที่กทม.ฝนตกหนักมาก  :079:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณเพื่อนเอ็มมาก มาเร็วมากเลยรูปภาพ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านเอ็มมาก ที่นำภาพบรรยากาศดีๆมาให้รับชมนะครับ....................... :015: :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณท่านเอ็มด้วยครับที่นำรูปงานบุญมาฝากกันครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 12:17:58 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับ ที่เก็บบรรยากาศมาให้ชาวบอร์ดได้ชมกัน    

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เพื่อนพ้องคู่นี้เป็นวัยรุ่นตัวอย่างที่ดีจริงๆ

จูงมือ เอ๊ย!! กอดคอกันเข้าวัดเข้าวา ..อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ  :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ + pook +

• ปฐมะ
  • *
นึกว่าพี่ต้น  กะ  ท่านเอ็ม จะไม่ได้จับมือ เอ๊ย !  กอดคอกัลไปเวียนเทียนซะแล้ว

ขอบคุณน่ะค่ะที่เอารูปมาแบ่งกัลชม  อ่อ  แล้วเอาบุญมาฝากกัลป่ะเนี่ย*-*

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
    ชวนทำบุญร่วมกันผลบุญจะได้ส่งผลให้เป็นเนื้อคู่กันทุกชาติ ทุกชาติไป [shake]!!!!! [/shake] ไม่ใช่ [/color]
           จะส่งผลให้เจริญ ด้วย อายุ วรรณ สุขะ พละ ลาส ยศ สรรเสริญ สติปัญา ปฎิภาน ธนสานสมบัติ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 12:46:48 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม....ออกเดทกันอีกแล้วคู่นี้ อิอิ... 08;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แหม....ออกเดทกันอีกแล้วคู่นี้ อิอิ... 08;
มันน่าคิดนะพี่เอ็ก 5 5 5 +

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
แหม แซวกันใหญ่เลยนะครับ   :004:

ใครบอก ว่าเปงแฟนกานหละครับ เป็นเพื่อนกันทำบุญร่วมกันมาเยอะๆ

ก็จะเป็นเพื่อนตาย ...........ตลอดไปทุกชาติตางหากละครับ  สมมุตผมเป็นนายก ต้นก็เปงอธิบดีไรงี้ ครับ 555+

:109: 05;

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
แหม แซวกันใหญ่เลยนะครับ   :004:

ใครบอก ว่าเปงแฟนกานหละครับ เป็นเพื่อนกันทำบุญร่วมกันมาเยอะๆ

ก็จะเป็นเพื่อนตาย ...........ตลอดไปทุกชาติตางหากละครับ  สมมุตผมเป็นนายก ต้นก็เปงอธิบดีไรงี้ ครับ 555+

เอ็มครับ...ได้เป็นนายกแล้วให้ต้นน้ำเป็นแค่อธิบดีเองเหรอครับ อย่างน้อยก็นาจะรองนายกน่ะหรือเป็นรัฐมนตรีก็ยิ่งดีน่ะครับ เป็นใหญ่เป็นโตก็อย่าลืมพี่ๆน้องในบอร์ดน่ะครับ
ปล.ขอบคุณภาพบรรยากาศน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• เด็กวัด
แหม แซวกันใหญ่เลยนะครับ   :004:

ก็จะเป็นเพื่อนตาย ...........ตลอดไปทุกชาติตางหากละครับ  สมมุตผมเป็นนายก ต้นก็เปงอธิบดีไรงี้ ครับ 555+

เอ็มครับ...ได้เป็นนายกแล้วให้ต้นน้ำเป็นแค่อธิบดีเองเหรอครับ อย่างน้อยก็นาจะรองนายกน่ะหรือเป็นรัฐมนตรีก็ยิ่งดีน่ะครับ เป็นใหญ่เป็นโตก็อย่าลืมพี่ๆน้องในบอร์ดน่ะครับ
ปล.ขอบคุณภาพบรรยากาศน่ะครับ

ผมลืมบอก ครับพี่ นายกเทศมนตรีเทศบาลก็พอ ครับ 555+
แน่นอน ครับพี่ ถ้าผมได้เป็น จะเชิดชูพี่น้อง ชาวบางพระทุกคนเลย ครับ สาธุ  :047:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาด้วยนะครับ งานบุญ ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนากับทั้งสองคนด้วยนะครับ เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับเยาวชนรุ่นใหม่ในเรื่องการการเข้าวัดทำบุญ และอย่างยิ่งในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาเช่นนี้ .

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
นายแบบกางเกง ..........โคตรจ๊าบเลย

อดเวียนเทียนเลย ดันฝนตกสะงั้น
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ทำบุญร่วมกันเยอะเลยนะคะ สองหนุ่ม
ถึงว่า หน้าตาดี ไม่มีข้อแม้  :095:  ทั้งคู่เลยนะคะ  :016:

ขอบคุณท่านเอ็ม มากนะคะ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple