ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิก ด้วยความเมตตาจากครูบาอาจารย์  (อ่าน 2206 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ปลัดขิกชุดนี้ได้รับความเมตตา จากหลวงพี่ญา แห่งวัดบางพระเป็นผู้เสกและเจิมแป้งให้ครับ
ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อศิษย์ทุกคนเสมอครับ

ปลัดขิกชุดนี้มีประสบการณ์แล้ว......
ขอบคุณพี่ ราหู ซึ่งเป็นผู้แกะปลัดขิกให้ด้วยครับ แกะได้สวยงามมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 11:28:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เจอโยมบอลอยู่วันก่อนเห็นถือปลัดขิกมาให้หลวงพี่ญาปลุกเสก ใช้ไม้อะไรมาแกะหรือครับ  :015:

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

เอ็ม ปลัดขิกชุดนี้มีประสบการณ์แล้ว......

มีประสบการณ์อะไรครับ .... :002:

(สงสัยสวย ๆ จะติดกันตืม ก็ มหาเสน่ห์นะ)  :005:

.....

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
สวยจัง
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เจอโยมบอลอยู่วันก่อนเห็นถือปลัดขิกมาให้หลวงพี่ญาปลุกเสก ใช้ไม้อะไรมาแกะหรือครับ  :015:
ครับ หลวงพี่เห็นชุดนี้แหละครับ ชุดเดียวกันที่พี่บอลนำไปเสกเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

ส่วนไม้ ทำจากไม้ขนุนตายพาย(ยืนต้นตายโดยธรรมชาติ) ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 12:58:12 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวยดีครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ดีจังค่ะ ด้วยความเมตตาจากหลวงลุงญา
เอ..เห็นว่าพี่ ราหู แกะหลายขนาดใช่รึเปล่าคะ
อยากเห็นจัง 

แหม่..เอ็มคะมี2อันเลยหรอ เอามาเผื่อกวางหรอคะ 

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
แกะได้สวยงามมากครับ ขอบคุณท่านเอ็ม ที่นำมาให้ชมกันครับ ... สวัสดี :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เจ๋งเลยครับ แกะสวยมาก

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ พี่ราหูนี้แกะท่านปลัดได้สวยงามครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ปลัดขิก ด้วยความเมตตาจากครูบาอาจารย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:40:43 »
แหม มีของดีมาให้ชมอีกแล้วนะเอ็ม ขอบคุณมากเลยครับที่นำมาให้ชม ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ปลัดขิก ด้วยความเมตตาจากครูบาอาจารย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:47:38 »
ขนาดกำลังพกพาเลยครับ  น่าใช้จริงๆ  ปลักขิกเหมาะสำหรับผู้ชายใช้นะครับ ถ้าใครใช้ขึ้นนี่ ไม่ต้องหาอะไรอีกแล้ว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 07:59:13 »
ดูสวยงามแบบเรียบๆ แต่แฝงด้วยความเข้มขลังครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 08:36:30 »
สวยงาม

มากคราบ